[USA_Covid19]Cuộc thi thiết kế phần mềm năm 2020

• Thread starter Deleted member 1294
  • Ngày gửi
D

Deleted member 1392

Guest
@USA_Covid19 Sao máy mình mở lên nó xoay xoay chuột rồi không có gì xảy ra nữa nhỉ.
Máy đã cài .NET 4.5
Bạn cần đăng nhập để thấy hình ảnh

D

Deleted member 1294

Guest
@Ngày Mới bạn đổi tên folder bỏ phần _demo đi nhé và Bên trong là các thư mục con hiện tại chưa chạy là đúng.

tuhocvba

Administrator
Thành viên BQT
Phần mềm đã chạy đúng như ý muốn. Mình không còn phản hồi gì. Nhìn vào sản phẩm đã thấy được sự trau chuốt, tỉ mỉ. Nhìn thấy nhiệt huyết và tình cảm của người code gửi gắm ở trong đó. Cảm ơn tác giả rất nhiều.
Mọi người cho ý kiến nhé.

Euler

Administrator
Thành viên BQT
@Ngày Mới :Link phần mềm bạn để như sau (đảm bảo thư mục THVBAMDR nằm ngoài Destop:
C:\Users\user\Desktop\THVBAMDR

@USA_Covid19 : Theo thể lệ ở mục 5 thì:
Tên phần mềm có tên là THVBARMD.
Rmd có nghĩa là Reminder
Tên phần mềm của tác giả bị ngược là MDR. Không hiểu MDR có nghĩa gì hay đây chỉ đơn thuần là sự nhầm lẫn ^_^

Phần mềm của bạn đã đạt tới 99%. Còn một điểm không hẳn là phản hồi. Nhưng mình thấy phần trên thừa hơi nhiều diện tích, không biết tác giả có thấy thế không?
Size mình đang để là 36. Tất nhiên chữ không nên quá gần mép trên, nhưng quá cách xa mép trên thì lại có cảm giác có một khoảng trống rất to, tác giả xem xét cân đối lại cho đẹp hơn thì tuyệt.

D

Deleted member 1294

Guest
@Euler mình đã sửa lại tên phần mềm link bài #1 file hoàn chỉnh nhé !

Euler

Administrator
Thành viên BQT
@USA_Covid19 sửa ở chỗ nào sao mình không thấy nhỉ.
Tên file nén là THVBAMDR_Demo, vẫn là MDR không phải RMD.
Giải nén ra được thư mục tên là THVBAMDR. Có phải RMD đâu.
File exe tên là THVBAMDR, vẫn là MDR mà.

Euler

Administrator
Thành viên BQT
Phần mềm tới thời điểm 5/1/2021 đã hoàn thiện rồi.
Về phần manual, mình nghĩ, cần bổ sung thêm:
- Mô tả rõ điều kiện sử dụng phần mềm: File cần được giải nén ra Destop.

Thư mục N1,N2 là các cấp độ. Người dùng có thể tạo ra các thư mục mới với tên tùy ý. Folder MyApp không được thay đổi tên.

-Cấu trúc file chứa từ vựng: File txt là file chứa nội dung từ vựng, cần nêu rõ cách tạo file txt:
Cấu trúc:
Mã:
 từ_vựng 1@Nghĩa
từ_vựng 2@Nghĩa
Lưu dưới dạng UTF-8

Hay quá. Tác giả có thể thêm một Tab Chế độ (Mode): Tuần tự or Ngẫu nhiên, được không?
Mặc định nếu không lựa chọn gì thì là Ngẫu nhiên, như hiện tại.
Nếu chọn Tuần Tự thì chương trình sẽ chạy lần lượt từ 1 => từ 2 => ... => từ n => từ 1 => ...

vbano1

SMod
Thành viên BQT
Hay quá. Trong phần Thiết Lập, có thêm tích chọn Khởi động cùng Window.
Automatically launch the app when you log on to Windows.

Sau này cứ hễ bật máy tính lên là phần mềm khởi động luôn. @USA_Covid19 : Có thể làm được như thế không bạn?

vbano1

SMod
Thành viên BQT
Cảm ơn bạn. Mình thấy phần mềm đã hoạt động đúng như ý muốn.
Không rõ nguyên nhân là gì, nhưng ở lần thiết lập lần đầu, ấn Làm Mới. Sau đó là không còn thấy phần mềm đâu.
Click chạy lại phần mềm thì không được. Mình đoán là do nó đang chạy ngầm hay như thế nào đấy. Nên phải khởi động lại máy tính.
Vì vậy, trong phần Hướng dẫn, có lẽ nên thêm dòng chữ màu đỏ gây chú ý: Nếu xảy ra lỗi, hãy thử khởi động lại máy tính rồi chạy lại phần mềm.