Bảo mật Code VBA như thế nào là tốt nhất?

• Thread starter vothanhthu
  • Ngày gửi
Trạng thái
Không mở trả lời sau này.

chidung2009

Yêu THVBA
Bảo vệ bằng cách này được không các bạn !
Bạn cần đăng nhập để thấy đa phương tiện
Link Test:
Hướng dẫn:
Bạn cần đăng nhập để thấy hình ảnh

b1: Chạy file Unlock.xll theo phiên bản office nhấn send code lên đây mình cung cấp key nhé !
b2: Nhập key nhấn ok và file protected sẽ dc mở các bạn thử hack code được không nhé !

*Folder gồm 5 file:

-2 file Unlock dùng cho phiên bản office 32 và 64 bit có chức năng mở file LayDL-Protected.xlsb (là file chứa code VBA được bảo vệ) !
-File Dulieu.xlsm dùng để test khi mở file protected để lấy dữ liệu từ bên ngoài (xem video để rõ hơn).
-File keycode.bin chứa thông tin mã hóa cần để mở file protected nên không dc thay đổi !
-File protected được bảo vệ bằng mật khẩu mở !
*Thực tế chỉ cần 3 file là đủ: file.bin, file excel cần bảo vệ code VBA và file Unlock.xll .
*Lưu ý file Unlock.xll có yêu cầu kích hoạt khi mở là tính năng bảo mật cấp phép sử dụng cho sản phẩm !
*Đây là chương trình demo mang tính chất thử nghiệm mong các bạn góp ý !
Mình đã xem nhiều bài viết của bản trên diễn đàn, vấn đề bảo mật VBA trong Excel rất kém nên muốn chuyển toàn bộ code vba vào thư viện dll để nâng cao khả năng bảo mật mà ngôn ngữ VB.net quá mới mẻ so với mình, mình đã nghiên cứu nhưng vẫn ko làm được. Giờ mình có chương trình muốn bạn giúp chuyển code VBA sang Dll có khả năng chạy trên office x32, x64 và có thêm cơ chế bảo vệ bằng cách nhập key bản quyền. Nếu được bạn làm giúp mình với, đây là đề tài nên mình đang cần để trình xếp. giá cả và yêu cầu mình sẻ trình bày sau. Nếu được bạn add zalo cho mình 0386292919. Xin cảm ơn bạn

D

Deleted member 1392

Guest
@chidung2009 Bên nước ngoài có bán công cụ chuyển đổi ngôn ngữ VBA sang ngôn ngữ DLL (C+) một cách tự động. Họ có cho dùng thử bảng thử nghiệm. Bạn có thể dùng thử rồi hãy quyết định mua hay không
Trang chủ của họ

chidung2009

Yêu THVBA
@chidung2009 Bên nước ngoài có bán công cụ chuyển đổi ngôn ngữ VBA sang ngôn ngữ DLL (C+) một cách tự động. Họ có cho dùng thử bảng thử nghiệm. Bạn có thể dùng thử rồi hãy quyết định mua hay không
Trang chủ của họ
Cảm ơn bạn

D

Deleted member 1294

Guest
Phần mềm đó mình có dùng thử cũng ok nhưng vẫn lấy dc file gốc cái hay là các tính toán nằm trong dll của họ !

D

Deleted member 1294

Guest
@Ngày Mới bạn thử kiểm tra độ bảo mật của file excel mà tạo ra từ phần mềm trong link #62 .

D

Deleted member 1294

Guest
Tình cờ mới phát hiện cách ẩn module hay nên mạng phép gửi lên đây cho mọi người cùng khám phá.

D

Deleted member 1294

Guest
Để nghiên cứu thêm một file nữa nếu thành công mình sẽ gửi cho các bạn tham khảo !

D

Deleted member 1294

Guest
Xong

D

Deleted member 1392

Guest
Nè quê @USA_Covid19
Rất hóng bài viết chia sẽ cách ẩn module dạng này nhé !

Sửa lần cuối bởi điều hành viên:
D

Deleted member 1294

Guest
@Ngày Mới lại quá đỉnh. Mới nghiên cứu à mức độ bảo mật vẫn chưa như mong muốn vì vẫn còn nhược điểm !

D

Deleted member 1392

Guest
@USA_Covid19 Mình trao đổi trên đây được rồi. Zalo có khi lại không hay :)
Ngược lại, mình có Hide Module này khá vui, vừa mới vọc thử. Không khó, bạn Test thử giúp mình xem nó như thế nào nhé

D

Deleted member 1294

Guest
@Ngày Mới không tải được bạn ơi ! gửi lên mediafire nhé !
Mình muốn làm như file này mà làm chưa được hiii

Sửa lần cuối bởi điều hành viên:
D

Deleted member 1392

Guest
Mình xin lỗi, hôm qua về vội nên mình quên bật Share link. Bạn thử tải lại giúp mình xem sao !

Trạng thái
Không mở trả lời sau này.