Bảo mật Code VBA như thế nào là tốt nhất?

• Thread starter vothanhthu
  • Ngày gửi
Trạng thái
Không mở trả lời sau này.
D

Deleted member 1294

Guest
@Ngày Mới Hi vọng lần này ok hơn hiiii link:

Sửa lần cuối bởi điều hành viên:
D

Deleted member 1392

Guest
@USA_Covid19 file của bạn chạy lệnh kiểm tra file .EXE với tần suất 1s/lần, vòng tròn chuột xuất hiện liên tục, làm cho file trở nên cực kỳ chậm và nặng. Máy nào yếu mà có Data nặng là sẽ đứng máy luôn. Riêng ở máy tính của tôi, dù file của bạn chỉ có vài dòng data nhưng chuột của tôi nó tốc biến liên hồi, chứ không còn di chuyển bình thường nữa. Dù cho cách này làm file bạn an toàn hơn nhưng chắc chắn sẽ không khả thi nếu áp dụng thực tiễn.

Một cách bảo mật hoàn hảo khi nó vừa đảm bảo độ tiện dụng, dễ dàng cho người sử dụng và đặc biệt là không ảnh hưởng tốc độ thực thi của chương trình. Không nên bất chấp mọi thứ chỉ vì muốn bảo mật cho file.

Bạn cần đăng nhập để thấy hình ảnh

D

Deleted member 1294

Guest
Mình mới nghiên cứu cái ẩn module các bạn thử nhé coi việc hiện lại thế nào !
File:

@USA_Covid19
Tôi mở file #43 lên nếu "enable" macro thì file tự đóng lại (không test được) , còn "disable" thì file không tự đóng.
Bạn xem đó là nguyên nhân gì vậy, tôi đang sử dụng phiên bản Office 2019 X64.

D

Deleted member 1392

Guest
@USA_Covid19 Thật sự mình không biết cách tạo ra các module ẩn này như thế nào. Chắc là bạn đã can thiệp gì đó trong cấu trúc gốc file VBAProject.bin rồi. Nhưng thật sự nó bảo mật hay ghê, các file .bin gần như bị mã hóa hoàn toàn, các tên Module cũng vậy !. Mình có thể trích một đoạn Code trong đó ra như thế này.
Mã:
Sub runcmd()
' lenh trong cmd: taskkill /fi "imagename eq wscript.exe"
Call Shell("cmd.exe /S /K" & "taskkill /fi ""imagename eq wscript.exe""", vbNormalFocus)
End Sub

ndhmoney686

Yêu THVBA
@USA_Covid19 file của bạn chạy lệnh kiểm tra file .EXE với tần suất 1s/lần, vòng tròn chuột xuất hiện liên tục, làm cho file trở nên cực kỳ chậm và nặng. Máy nào yếu mà có Data nặng là sẽ đứng máy luôn. Riêng ở máy tính của tôi, dù file của bạn chỉ có vài dòng data nhưng chuột của tôi nó tốc biến liên hồi, chứ không còn di chuyển bình thường nữa. Dù cho cách này làm file bạn an toàn hơn nhưng chắc chắn sẽ không khả thi nếu áp dụng thực tiễn.

Một cách bảo mật hoàn hảo khi nó vừa đảm bảo độ tiện dụng, dễ dàng cho người sử dụng và đặc biệt là không ảnh hưởng tốc độ thực thi của chương trình. Không nên bất chấp mọi thứ chỉ vì muốn bảo mật cho file.

Bác ngày mới và USA covid19 cao thủ thật.

D

Deleted member 1294

Guest
@Ngày Mới ở bài #42 bạn vẫn theo cách cũ hả ? Mình sẽ úp một file nữa cho bạn thử và sẽ bỏ lệnh kiểm tra exe trong file bạn xem thế nào nhé !

D

Deleted member 1392

Guest
@USA_Covid19 Vẫn mở được bình thường, nhưng do bạn đã Hidden Module dạng mã hóa nên không hiện Module lại được !
Nói không kiểm tra liên tục, nhưng mình vẫn thấy nó kiểm tra với tần suất còn cao và dữ dội hơn cũ, chẳng qua là không gây lag !

D

Deleted member 1294

Guest
@Ngày Mới bạn có làm gì khác trước khi nhấn f12 để save as không hay chỉ tắt xll ?
Mình bỏ lệnh kiểm tra exe trong file excel rồi mà bạn, bạn thấy cách này thế nào có khó hơn không ?
File mình gửi ở #53 có một lỗi có thể bẻ khóa được không biết bạn có tận dụng nó không ?

D

Deleted member 1392

Guest
@USA_Covid19 Bạn cho thêm bảo mật tất nhiên sẽ khó hơn. Mình vẫn dùng cách tắt xll thôi à, F12 của bạn đã cho lệnh nhấn là Application.Quit thì phải. Nhưng mình vẫn còn bị nhiều lỗi xung quanh file .xll này.

1. Khi mở file .xll 2 lần sẽ bị lỗi ngay.
2. Khi mở file Protected.xlsb ở dạng nhập Password mà mở .xll là xoay chuột đứng Excel.
3. Khi đóng file Protected.exe thì tất cả các file đang mở đóng một loạt.
4. Task Manager bị lỗi khóa Tab, nó biến mất các Tab phía trên chỉ hiển thị phần nội dung bên dưới.
5. Không biết bạn có can thiệp gì vào hệ thống không mà Máy mình báo file này có Virus liên tục.

D

Deleted member 1294

Guest
@Ngày Mới cám ơn bạn đã góp ý và hỗ trợ nhiều cho mình trong thời gian qua có gì mới mình sẽ thông báo !
Với task manager mình ko động gì đến mình chỉ hook các cửa sổ như bạn đã biết !
Chương trình thuần túy ko pack nha bạn.

Trạng thái
Không mở trả lời sau này.