Ban nick

tuhocvba

Administrator
Thành viên BQT
Nhắc nhở bạn :
@Nguyễn việt nam Nếu muốn nêu câu hỏi, bạn hãy vào Box .
Hãy nêu câu hỏi một cách dễ hiểu nhất có thể, giảm thiểu thời gian đọc hiểu cho người khác.

Nhắc nhở @Nguyen trung Kien , @halongbay1987 : Muốn cám ơn bài viết nào, bạn chỉ cần ấn vào biểu tượng Like dưới mỗi bài viết. Việc chèn các bài viết vô nghĩa vào một topic học thuật là việc không nên.

Lưu ý với các bạn, vẫn chưa kết thúc, vì chưa có thời gian nên tiến độ viết bài còn chậm. Vì vậy không nên spam vào topic như vậy, sẽ gây khó khăn cho người khác theo dõi topic này.

tuhocvba

Administrator
Thành viên BQT
Ban nick @tranhoai1368 trong 3 ngày.
Bạn đưa lên một topic gây khó hiểu, tôi đã phản hồi trong topic của bạn. Thay vì bổ sung thông tin, bạn lập một topic mới có nội dung hoàn toàn tương tự. Đây là lý do tôi thực hiện ban nick của bạn.

tuhocvba

Administrator
Thành viên BQT
@vanBimaxx Upload ảnh trên diễn đàn đã có hướng dẫn:
Bạn cần đăng nhập để thấy hình ảnh

Cảnh cáo bạn không spam trên diễn đàn.

tuhocvba

Administrator
Thành viên BQT
Ban nick Hoàng Phi Hồng tới 31/12/2022.
Lý do: Đưa ra bài hỏi, mọi người hỗ trợ, không phản hồi, không cảm ơn.
Tiếp tục viết bài khác, không sử dụng thẻ Code, lỗi này nhỏ.
Tôi đánh giá thái độ không xứng đáng tham gia web này, tốt nhất đi chỗ khác đừng để tôi gặp lại.

tuhocvba

Administrator
Thành viên BQT
Tôi ban nick thành viên dohuycuong một tuần.
Tôi không hiểu thành viên này post cái của nợ gì lên diễn đàn. Video thì đăng lên youtube kéo link về.

Nếu còn tái diễn sẽ ban nick vĩnh viễn.

NhanSu

SMod
Thành viên BQT
@tuhocvba mình thấy 2 file của Đỗ Huy Cường trong chủ đề Autofilter vẫn chạy bình thường mà, hay là chủ đề nào nữa nhỉ?

tuhocvba

Administrator
Thành viên BQT
@tuhocvba nhờ bạn xóa giúp nick thanhbq giúp mình, do mình thấy diễn đàn không như lúc mình mới tham gia và diễn đàn không còn phù hợp với mình nữa. Cảm ơn về những kiến thức của mọi người trong suốt thời gian vừa qua. Tạm biệt
Không tham gia đơn thuần là không login nữa là được .

tuhocvba

Administrator
Thành viên BQT
Trước đây đã có một admin và một thành viên từng nhận kỷ luật, thay vì thảo luận trên diễn đàn để làm rõ vấn đề thì trao đổi tin nhắn riêng . Khiến cho bài viết dở trên diễn đàn như bãi rác, đọc vô không còn hiểu tiếp theo là gì nữa .

Nick @Trân Châu Trùng Dương này sử dụng zalo rất nhiều làm ngắt quãng topic. Nay xoá bỏ tư cách Vip đồng thời ban nick vĩnh viễn .

tuhocvba

Administrator
Thành viên BQT
Nhắc nhở @Miu : Bạn nên lập topic mới với yêu cầu mới. Không nên chen ngang vô một topic của người khác rồi nêu yêu cầu của bạn.

tuhocvba

Administrator
Thành viên BQT
Xóa vĩnh viễn chủ đề do @hongphuong tạo ra.
1-Đưa lên quá nhiều file, có file down được, có file không down được.
Không biết file nào là mới nhất.
2-Đưa thông tin mù mờ.

Chia thành nhiều đoạn là chia như thế nào? Cơ sở chia đoạn là gì? cứ có 10 ký tự thì cắt ra hay là như thế nào?

Tại sao lại có đoạn màu đỏ này? lý do là gì?

Có cả rổ câu hỏi. Tôi nhẫn nại từ hôm qua tới giờ.

Đoạn màu đỏ này là ai tô?-Bạn ấy tô.
Như vậy cần nói rõ. Input không chỉ có chuỗi ký tự, mà chương trình cần phải đọc màu.
Đâu là đoạn do bạn ấy tô màu. Trong bài viết đầu tiên không có nói tới màu đỏ đen xen kẽ. Sau này mới đưa vào ví dụ này thì phải.
Hôm nay bạn ấy tô màu đỏ. Ngày mai có thể là hơi đỏ. Khi đó mã RGB đã khác.

Chương trình cần đọc các đoạn màu đỏ (do bạn đó tô từ trước), tìm xem trong đoạn màu đỏ, các chuỗi ký tự nào xuất hiện 3 lần trong tất cả những nơi bạn ấy tô đỏ, thì nối lại.

Em không chắc mình đã hiểu đúng.

hongphuong

Tôi yêu THVBA
Đoạn màu đỏ này là ai tô?-Bạn ấy tô.
Như vậy cần nói rõ. Input không chỉ có chuỗi ký tự, mà chương trình cần phải đọc màu.
Đâu là đoạn do bạn ấy tô màu. Trong bài viết đầu tiên không có nói tới màu đỏ đen xen kẽ. Sau này mới đưa vào ví dụ này thì phải.
Hôm nay bạn ấy tô màu đỏ. Ngày mai có thể là hơi đỏ. Khi đó mã RGB đã khác.

Chương trình cần đọc các đoạn màu đỏ (do bạn đó tô từ trước), tìm xem trong đoạn màu đỏ, các chuỗi ký tự nào xuất hiện 3 lần trong tất cả những nơi bạn ấy tô đỏ, thì nối lại.

Em không chắc mình đã hiểu đúng.
Màu đỏ để miêu tả bằng hình

NhanSu

SMod
Thành viên BQT
Trong bài trước em ghi là 24 chuỗi con = 96 ký tự nhưng lại tô màu 12 chuỗi con = 48 ký tự dẫn đến khó hiểu là vì thế. File chia sẻ trên Google drive cần cấp quyền truy cập. Để kiểm tra file đã cấp quyền chưa, em dùng chrome, bấm Ctrl-Shift-N để mở cửa sổ truy cập ẩn danh, lúc này các tài khoản google sẽ không tự đăng nhập, paste link vào xem có download được không?

Euler

Administrator
Thành viên BQT
Đưa ra quá nhiều khái niệm riêng mà không mô tả rõ ràng trong file demo cung cấp .
- Thế nào là chuỗi con? Độ dài bao nhiêu phần tử ? 4 phần tử ? Đã ghi trong file demo chưa?
- Có hay không một phần tử xuất hiện hai lần trong một chuỗi con? Nếu có thì tính hai lần hay không?
- Quá trình đếm diễn ra trong 3 chuỗi con liên tiếp? Sau đó reset bộ đếm về 0.

Quá trình trên lặp lại cho tới khi kết thúc toàn bộ chuỗi ký tự thì thực hiện nối .

Chuỗi ký tự nếu có độ dài không phải là bội của 4 thì sao ? Nếu luôn là bội của 4, tức đây là tính bất biến, rất quan trọng, cần ghi vào file demo.

Thông tin nếu rải rác ở nhiều bài viết và trong file demo, mỗi chỗ trình bày một tí thì khó theo dõi .
Nếu mà là Mod chắc bị delete nick rồi đó .
Rút kinh nghiệm nhé .

tuhocvba

Administrator
Thành viên BQT
Cảnh cáo nick @Thuan tran
-Nếu thắc mắc về chức năng cơ bản của diễn đàn về upload ảnh hay upload file thì viếto ở đây:

-Thắc mắc nhờ vả hỏi đáp phải dùng cấu trúc cho nó lịch sự "Nhờ anh chị em xem giúp...", tôi bận không có nhu cầu "thử".
Ban nick tới hết ngày 2/10/2021.

tuhocvba

Administrator
Thành viên BQT
Nhắc nhở @hungken82 : Bạn được nhắc nhở dùng chữ in hoa trong toàn bài viết, nhưng không chỉnh sửa lại bài viết. Tôi đã xóa vĩnh viễn bài viết.
Nếu tái phạm sẽ ban nick.

hungken82

Yêu THVBA
Nhắc nhở @hungken82 : Bạn được nhắc nhở dùng chữ in hoa trong toàn bài viết, nhưng không chỉnh sửa lại bài viết. Tôi đã xóa vĩnh viễn bài viết.
Nếu tái phạm sẽ ban nick.
nếu adm nói thẳng là sửa lỗi viết chữ in hoa thành chữ thường thì mình sẽ sửa. đằng này admin chỉ viêt "Sao toàn chữ in hoa?" mình nói thật là không hiểu ý adm là ntn vì vậy để nguyên.