Ban nick

giaiphapvba

Administrator
Thành viên BQT
Bạn @quyenpv thân mến. Nick của bạn đang bị nhắc nhở do đó không thể xóa được. Chúng tôi phải để nick tồn tại và theo dõi, bất cứ nick nào khác được lập ra có cùng địa chỉ IP với bạn đều không được viết yêu cầu hỏi đáp hỗ trợ trong vòng 6 tháng.
Nếu xóa nick thì không còn hồ sơ IP để làm điều trên. Vậy chúng tôi mong bạn hiểu và hợp tác.
Chúng tôi chỉ có thể treo nick mà không xóa nick trong trường hợp này. Nick của bạn sẽ được treo tới hết 11/2020.

tuhocvba

Administrator
Thành viên BQT
@dkkx3a : Bạn ngừng đặt câu hỏi lên diễn đàn trong thời gian 1 năm bắt đầu từ hôm nay.
Chỉ đọc bài viết thôi, khỏi làm phiền người khác.

tuhocvba

Administrator
Thành viên BQT
Bạn @KingMyO thân mến.
Việc bạn nôn nóng muốn giải quyết vấn đề cá nhân mình mắc phải một cách nhanh chóng là điều chúng tôi có thể hiểu được. Tuy nhiên nếu cùng thời điểm đó, cả người X của diễn đàn A và người Y của diễn đàn B cùng hỗ trợ bạn, thì bạn sẽ sử dụng code của ai? Chẳng phải công sức của một trong hai người sẽ trở thành lãng phí hay sao?
Trong cuộc sống, nếu ta gặp vấn đề khó khăn cần trợ giúp, thái độ yêu cầu trợ giúp phải hết sức chân thành. Tôi không nghĩ nếu bây giờ ta nhờ đồng nghiệp A và đồng nghiệp B cùng hỗ trợ là việc tốt. Nếu A không làm được thì ta báo A dừng, rồi mới nhờ B hoặc ngược lại. Nếu không thì thái độ nhờ vả của ta sẽ bị hiểu là ta đang "lợi dụng" người khác.
Vì vậy, nếu viết trên diễn đàn A sau 1 ngày không có hồi đáp, sau đó viết lên diễn đàn B nhờ trợ giúp, thì tôi có thể hiểu được. Nhưng hai topic được post gần như cùng thời điểm (15h38 trên GPE và 16h22 trên ThV) thì tôi không biết phải nghĩ sao về thái độ chân thành khi đi nhờ vả như vậy. Tôi nên hiểu bạn là người yếu thế cần trợ giúp hay nên hiểu bạn đang đi lợi dụng người khác, tôi cần phải hiểu theo hướng nào hả bạn?

Trên diễn đàn cũng đã có topic trình bày một vài vấn đề cần chú ý khi tương tác trên diễn đàn. Tôi mong bạn bớt chút thời gian đọc qua có được không ạ?

Lần này chúng tôi chỉ nhắc nhở. Tôi hi vọng bạn sẽ không lặp lại việc này.

tuhocvba

Administrator
Thành viên BQT
Tôi cảnh cáo bạn @Trung Văn . Muốn làm cái gì thì phải có input.
Cụ thể với việc tạo slide bạn cần cung cấp data excel, file powerpoint mẫu.
Đưa cái video như thế thì thánh cũng không làm được. Tôi không muốn bạn viết một bài viết nào lên diễn đàn trong 1 năm kể từ hôm nay. Hãy chỉ xem bài viết.

Trung Văn

Yêu THVBA
Tôi cảnh cáo bạn @Trung Văn . Muốn làm cái gì thì phải có input.
Cụ thể với việc tạo slide bạn cần cung cấp data excel, file powerpoint mẫu.
Đưa cái video như thế thì thánh cũng không làm được. Tôi không muốn bạn viết một bài viết nào lên diễn đàn trong 1 năm kể từ hôm nay. Hãy chỉ xem bài viết.
Em xin lỗi

tuhocvba

Administrator
Thành viên BQT
Bạn @minhhb thân mến.
Có lý do gì để bạn viết bài dùng toàn chữ cái in hoa hay không?
Sau đây chúng tôi xin tiến hành ban nick vĩn viễn bạn. Bạn hãy rời diễn đàn và tham gia các diễn đàn khác như GPE giúp chúng tôi.
Chân thành cảm ơn.

tuhocvba

Administrator
Thành viên BQT
Cấm truy cập nick lamlaitudau.
1. Muốn hỏi câu hỏi mới phải lập topic mới.
Đặt một câu hỏi không ăn nhập với câu hỏi ban đầu, bẻ lái topic là vi phạm qui định diễn đàn.
2. Trình bày gây khó hiểu.
Input là gì?
Ouput muốn thế nào?

Nhận thấy năng lực của bạn không phù hợp với diễn đàn, tôi cấm truy cập với nick này.
Bạn có thể tham gia diễn đàn như Gpe thì phù hợp hơn.

tuhocvba

Administrator
Thành viên BQT
Ban nick anhtuan2939: Vĩnh viễn .
Lý do:
Không cung cấp file demo khi nhờ vạ

tuhocvba

Administrator
Thành viên BQT
Cảnh cáo @phivinhtuan :
  • Bạn lưu ý phải sử dụng thẻ Code khi viết code trên forum. Xin xem mục 4 trong .

tuhocvba

Administrator
Thành viên BQT
Chính vì lần đầu nên bạn mới có thể lập nick khác và viết bài viết trên.
Thông thường bị ban nick cần chờ tối thiểu 1 tuần mới có thể tham gia lại.
Tôi hi vọng bạn giành nhiều thời gian hơn để tham khảo các bài viết đang có trên diễn đàn để hiểu văn hóa hoạt động của diễn đàn, trước khi đặt ra các câu hỏi nhờ trợ giúp.

tuhocvba

Administrator
Thành viên BQT
Nhắc nhở @TomShaki :
Bạn lưu ý phải sử dụng thẻ Code khi viết code trên forum. Xin xem mục 4 trong .

tuhocvba

Administrator
Thành viên BQT
Nhắc nhở @Lương Tuấn Ba :
Bạn lưu ý phải sử dụng thẻ Code khi viết code trên forum. Xin xem mục 4 trong .
Bài viết của bạn, mình đã sửa rồi đấy, chú ý cho các lần post bài sau nhé.

tuhocvba

Administrator
Thành viên BQT
Nhắc nhở bạn @nhanduc2018 :
Đặt câu hỏi phải lập topic mới trong , hoặc .
Các box học thuật tránh viết bài làm loãng topic.
Khi đưa ra câu hỏi nên sử dụng hình ảnh minh họa và file demo.
Ngoài ra:

• Nếu bạn không biết cách upload ảnh lên diễn đàn, bạn vui lòng tham khảo topic sau: .
  • Bạn lưu ý phải sử dụng thẻ Code khi viết code trên forum. Xin xem mục 4 trong .
  • Bạn nên nói rõ Input là gì? Output muốn ra sao?
  • Bạn nên có file demo. Bạn có thể upload file lên google drive hoặc mediafire.com rồi dẫn link về diễn đàn.

Một bài viết trình bày dễ hiểu là một bài viết sử dụng hình minh họa trực quan. Một bài viết chỉ toàn chữ sẽ khiến người khác không muốn đọc.

tuhocvba

Administrator
Thành viên BQT
Nhắc nhở bạn @Thuphan5454 , bạn vi phạm điều 9 quy định ở đây:
Bạn không được quote cả bài viết.