Về Việc Ẩn Thanh Gõ Tiếng Việt

• Thread starter Bandit
  • Ngày gửi
B

Bandit

Guest
Hiện tại thì khi ấn vào [Ẩn AVIM - F12] thì sẽ ẩn được thanh này, nhưng khi làm mới trang thì nó lại hiện lên, AD có thể Fix làm sao khi ẩn thì ẩn hẳn luôn được không ạ.
Bạn cần đăng nhập để thấy hình ảnh

tuhocvba

Administrator
Thành viên BQT
Cảm ơn bạn đã góp ý.
Nếu đang dùng Unicode hoặc vietkey trên máy tính thì bạn nên tắt chúng đi để khỏi xung đột với bộ gõ này.
Về việc ẩn để khỏi vướng màn hình: Nếu nhiều người có cùng ý kiến thì mình sẽ xem xét vấn đề này. Mà không biết là ẩn luôn là ẩn tới bao giờ bạn nhỉ, mình muốn rõ ràng ý tưởng hơn.

B

Bandit

Guest
Không biết các trình duyệt khác thế nào, hiện tại ở máy em sử dụng Chrome (64bit) thì khi nhấn vào chữ Tắt thì nó không tự tắt, click vào ẩn thì ẩn nhưng nếu load lại trang sẽ hiện, còn nếu nhấn phím tắt F12 để ẩn thì đây cũng là 1 phím tắt trong chrome gọi bảo mật nên nó vừa ẩn và vừa cái bảo mật https của Chrome, vì lý do dùng Unikey rồi nên em hay ẩn cái này đi nhưng nó lại không được như em nói ở #1 ạ.

Còn ẩn luôn có nghĩ là ẩn cho tới khi mình rời khỏi diễn đàn, khi vào lại nếu chưa xóa Cache thì nó vẫn ẩn, nếu xóa hết Cache và vào lại như một phiên mới thì nó lại hiện, em thấy nhiều Forum nó hoạt động như thế (Không phải em so sánh mà thấy cái gì tiện lợi thì góp ý thôi ạ)

tuhocvba

Administrator
Thành viên BQT
Khi gõ vào Tắt thì bạn không gõ được tiếng Việt nữa, và cũng không xung đột với unikey hoặc vietkey của bạn nữa.
Nếu có phần mềm gõ tiếng việt thì có lẽ nó là không cần.
Những người không có phần mềm hỗ trợ gõ tiếng việt thì lại cần cái này. Ví dụ là mình.
Nó nằm ở góc màn hình cho nên mình không thấy có bất tiện gì. Hãy chờ xem phản hồi của những người khác nữa nhé.