Trợ giúp cách lập bảng tự động nhảy dữ liệu tránh trùng lặp trên cùng 1 dòng

Killrats

Yêu THVBA
Chào cả nhà mình đang lập thời khóa biểu cho trường học bằng VBA mong các bạn trợ giúp phần tự động sắp xếp bảng phân công lịch giảng dạy cụ thể ở đây là nếu ở ô A1 là GV1 thì các ô B1: E1 sẽ tự nhảy để không có GV1 xuất hiện trên cùng dòng. Nếu mình thay đổi ở ô B1 là GV1 thì ở ô A1 sẽ tự nhảy thành GV khác. Mong các bạn trợ giúp.

linhlbk

Yêu THVBA
gửi File mình họa lên gg drive rồi uplink lên đây, minh họa yêu cầu rõ ràng mới giúp được

Killrats

Yêu THVBA
cám ơn bạn file của mình đây
Đầu tiên bảng sẽ không có dữ liệu như sheet TKB ky II. Sau khi lập trình sẽ điền vào như sheet TKB ky II (2). Mong bạn giúp đỡ

linhlbk

Yêu THVBA
không nói rõ sheet nào sẽ điền, đầu vào như nào, đầu ra như nào thì đi mò tới bao giờ bạn ơi

Killrats

Yêu THVBA
không nói rõ sheet nào sẽ điền, đầu vào như nào, đầu ra như nào thì đi mò tới bao giờ bạn ơi
Mình chỉ cần đoạn code sao cho bảng như sheet TKB ky II (2) tự thay đổi VD: nếu minh thay đổi ô F48 là GV Huyền thành L.Anh thì ở ô D48 đang là GV L.Anh sẽ chuyển thành Huyền hoặc GV khác tránh 1 GV dạy 2 lớp cùng 1 tiết.
Hoặc bạn gợi ý mình cách đưa dữ liệu vào mà tự động sắp xếp được như bảng tô màu ở sheet TKB ky II (2) cũng được.

Killrats

Yêu THVBA
Mình đã lập ra userform điền dữ liệu từ sheet PCCM vào bảng màu trống ở sheet TKB ky II giờ thiếu mỗi sắp xếp sao cho không có giáo viên dạy trùng 2 lớp 1 tiết nữa thôi. Đây là file minh mới làm xong ấn vào hình mặt cười để nhập dữ liệu

tuhocvba

Administrator
Thành viên BQT
Bạn có thể bớt chút thời gian để trình bày lại cho dễ hiểu không ạ?

• Nếu bạn không biết cách upload ảnh lên diễn đàn, bạn vui lòng tham khảo topic sau: .
  • Bạn lưu ý phải sử dụng thẻ Code khi viết code trên forum. Xin xem mục 4 trong .
  • Bạn nên nói rõ Input là gì? Output muốn ra sao?
  • Bạn nên có file demo. Bạn có thể upload file lên google drive hoặc mediafire.com rồi dẫn link về diễn đàn.

Một bài viết trình bày dễ hiểu là một bài viết sử dụng hình minh họa trực quan. Một bài viết chỉ toàn chữ sẽ khiến người khác không muốn đọc.

Một bài viết dễ hiểu sẽ giảm thiểu thời gian đọc hiểu cho người khác, bạn sẽ nhanh chóng nhận được hỗ trợ nếu bài viết của bạn là một bài viết dễ hiểu.
Chúng tôi mong bạn hiểu và hợp tác.

Killrats

Yêu THVBA
Bạn có thể bớt chút thời gian để trình bày lại cho dễ hiểu không ạ?

• Nếu bạn không biết cách upload ảnh lên diễn đàn, bạn vui lòng tham khảo topic sau: .
  • Bạn lưu ý phải sử dụng thẻ Code khi viết code trên forum. Xin xem mục 4 trong .
  • Bạn nên nói rõ Input là gì? Output muốn ra sao?
  • Bạn nên có file demo. Bạn có thể upload file lên google drive hoặc mediafire.com rồi dẫn link về diễn đàn.

Một bài viết trình bày dễ hiểu là một bài viết sử dụng hình minh họa trực quan. Một bài viết chỉ toàn chữ sẽ khiến người khác không muốn đọc.

Một bài viết dễ hiểu sẽ giảm thiểu thời gian đọc hiểu cho người khác, bạn sẽ nhanh chóng nhận được hỗ trợ nếu bài viết của bạn là một bài viết dễ hiểu.
Chúng tôi mong bạn hiểu và hợp tác.
Mình tưởng mình upload file excel là rõ hơn file ảnh rồi. Đây là file ảnh và mong muốn code mình muốn làm mong bạn gợi ý

Killrats

Yêu THVBA
Đây là file mình đã nhập dữ liệu vào bảng ở sheet TKB ky II giờ chỉ cần điều kiện sắp xếp sao cho các GV không dạy trùng lớp/ tiết học nữa thôi