Tool ProtectVBA - Kiểm tra bảo mật mã nguồn VBA

• Thread starter vothanhthu
  • Ngày gửi
Trạng thái
Không mở trả lời sau này.
Cảm ơn @vothanhthu đã chia sẻ.
Mình đã coi bài viết này từ trước đó nhưng hôm nay mới nghich thử, mình thấy Tool này rất hay, nếu hoàn thiện thêm các loại thuốc giải như : Hiện Module, Giải mã hóa thì thật tuyệt!
Không biết bạn đã có kế hoạch dự kiến và giải pháp để hoàn thiện chưa vậy?
Trân trọng.

V

vothanhthu

Guest
@Nguyen Kha Nam Tất cả đã có, giải mã Code nằm trong đơn giản code + căn lề code. Mình không thể giải mã về giống y như tình trạng ban đầu dc ^^. Còn Hiện Module tạm thời Thứ chưa có kế hoạch.

tuhocvba

Administrator
Thành viên BQT
Đây, câu chuyện nó như thế này:
Bạn cần đăng nhập để thấy hình ảnh

V

vothanhthu

Guest
Cảm ơn @tuhocvba nhé, có thời gian Thứ sẽ tìm cách gôm các Giải mã lại thử...!

tuhocvba

Administrator
Thành viên BQT
Không có gì, khi nào sửa thì Thứ fix lại tiếng việt luôn thì tốt. Cái của Thứ đang hiển thị không tốt trên máy mình.
Bạn cần đăng nhập để thấy hình ảnh

Tham khảo topic tiếng việt trên forum ấy.

linhlbk

Yêu THVBA
ôi cảm ơn tác giả nhiều. đúng cái e cần để bảo vệ thành quả bản thân làm ra. cảm ơn tác giả và đội ngũ nhiều :)

Thanh Binh PV

Yêu THVBA
Anh vothanhthu cho em hỏi về code căn lề với ạ. Hiện tại em đang viết VBA cho phần mềm Inventor. Không biết liệu mình có thể căn lề code cho VBA của phần mềm khác được không anh. Em cảm ơn.

V

vothanhthu

Guest
@Thanh Binh PV Hiện tại, Code của mình viết chỉ có thể căn lề cho Excel bạn nhé. Bạn có thể tham khảo code của mình, rồi sau đó tùy biến lại cho phù hợp với Inventor.

Thanh Binh PV

Yêu THVBA
@Thanh Binh PV Hiện tại, Code của mình viết chỉ có thể căn lề cho Excel bạn nhé. Bạn có thể tham khảo code của mình, rồi sau đó tùy biến lại cho phù hợp với Inventor.
Em có tham khảo nhưng trình độ có hạn nên em chỉ hiểu được 1 phần thôi ạ. Anh có thể tách ra sub giúp em phần căn lề cho được không ạ. Dùng cho file mình đang hoạt động thôi ạ.

tuhocvba

Administrator
Thành viên BQT
Tôi cảm thấy topic đang chuyển sang hướng khác ngoài phim vi ban đầu mà tác giả topic muốn hướng tới. Nếu là như vậy thì phải lập chủ đề mới. Mong các bạn lý giải và hợp tác.

V

vothanhthu

Guest
Cập nhật ngày 18.03.2020

Thông tin cập nhật Tool ProtectVBA ver 2.3:
- Thay đổi giao diện từ Ribbon sang dạng sheet và button
- Cập nhật thêm song ngữ cho Tool: Tiếng Việt - Tiếng Anh

Link tải đã được cập nhật tại #1

Bạn cần đăng nhập để thấy đính kèm

P/s: Lỗi Tiếng việt trên một số máy tính Thứ vẫn chưa có thời gian fix, Thứ sẽ fix trong thời gian sớm nhất có thể!

Sửa lần cuối bởi điều hành viên:
Y

YeuVBA-NT

Guest
@vothanhthu mình mới xem thử phần mở khóa unviewable của bạn hình như chỉ mở được những trường hợp đơn giản thôi thì phải ?

V

vothanhthu

Guest
@YeuVBA-NT Đúng rồi bạn, mình có ghi là MỘT SỐ chứ không phải là toàn bộ. Nếu có dự án nào mở Unviewable không được, bạn có thể đưa lên để mình tham khảo thử nhé !

Y

YeuVBA-NT

Guest
@vothanhthu tham khảo cho vui thôi chứ sao làm khó được bạn

V

vothanhthu

Guest
@YeuVBA-NT Bạn khiêm tốn rồi, bạn thật sự rất giỏi về bảo mật, File bạn đưa lên không bình thường nên Tool mở không được là phải rồi nha. ^^!

Máy Thứ 64 bit nên mở lên cứ báo lỗi chổ này.
Bạn cần đăng nhập để thấy đính kèm

tuhocvba

Administrator
Thành viên BQT
Nếu cứ góp ý kiểu trên giời dưới biển thế này thì e rằng không có điểm dừng.
Nếu muốn nâng cấp cải thiện Tool, tôi muốn ý kiến nêu ra theo form như sau:
-Mong muốn xử lý với file có cách bảo mật như thế này (chỉ rõ ra). Đưa ra logic để người ta code.

Còn tung ra một cái file, để thăm dò, thì làm khó nhau quá. Tool chứ có phải thánh đâu. Ít nhất cũng phải đưa cách nghĩ để người ta code, thì Tool mới hoạt động.
Có thể có nhiều cái Thứ chưa biết, thì mọi người nếu biết hãy bổ sung và chỉ cho Thứ. Thứ cũng không phải là thần thánh cho nên có cái gì đó chưa biết, hoặc cái đã biết ở mức độ thấp hơn các bạn-đó là điều hiển nhiên.

Trạng thái
Không mở trả lời sau này.