Tool ProtectVBA 2.3.1 - Kiểm tra bảo mật Code VBA

• Thread starter vothanhthu
  • Ngày gửi
Trạng thái
Không mở trả lời sau này.

NhanSu

SMod
Thành viên BQT
File bạn upload không có lỗi 1004. Lỗi xuất hiện khi bạn dùng project ở file khác truy cập vào project ở file này, chỉnh sửa Trust access to VBA project object model sẽ tránh được. Lỗi mới xuất hiện thì không rõ vì bạn có nói rõ bạn đã làm gì và lỗi gì đâu?

anhtuan2939

Yêu THVBA
File bạn upload không có lỗi 1004. Lỗi xuất hiện khi bạn dùng project ở file khác truy cập vào project ở file này, chỉnh sửa Trust access to VBA project object model sẽ tránh được. Lỗi mới xuất hiện thì không rõ vì bạn có nói rõ bạn đã làm gì và lỗi gì đâu?
mình hiểu nguyên nhân lỗi 1004 rồi, hình như nó nằm ở nếu mình đặt mật khẩu cho project thì báo lỗi, còn ko đặt mật khẩu thì mã hóa code thành công

dạ, file trong đường link này ạ, phiền admin tải về check giúp e cái
Step 1: Mở file của bạn ra.
Click vào Enable Editing.
Bạn cần đăng nhập để thấy hình ảnh

Kiểm tra code không có vấn đề gì.

Sau đó save file lại. Close file này.

Step 2. Mở file Tool, chạy mã hóa code. select tới file trên.
Thông báo thành công.

Kiểm tra code đã được mã hóa:

B

bvtvba

Guest
dạ, file trong đường link này ạ, phiền admin tải về check giúp e cái
Tôi mã hóa không có lỗi gì. Bạn download file sau:

B

bvtvba

Guest
Tên thủ tục macro bị thay đổi. cho nên bạn phải đăng ký lại cho các nút bấm.

tuhocvba

Administrator
Thành viên BQT
@anhtuan2939 : Bạn vi phạm nội quy của diễn đàn khi trích dẫn cả bài viết. Theo qui định của diễn đàn, bạn chỉ được trích dẫn câu cần thiết.
Xem mục 9 ở đây:

Nick của bạn đã vi phạm kỷ luật. Sau đây chúng tôi tiến hành ban nick trong 1 tuần.

thankinhai

Yêu THVBA
Chào bạn Thứ
Bbạn có thể xem xét vụ mã hóa code mà không đổi tên các sub và function hoặc các sub và function được không nhỉ. Vì làm thế tiện hơn cho việc gán các nút bấm chứ nhiều quá đổi không biết tên gì luôn. Cám ơn bạn rất nhiều.

tuhocvba

Administrator
Thành viên BQT
Theo tôi thì bạn không nên dùng Assign macro. Thay vào đó dùng sự kiện Click cho nút bấm và call sub hay thủ tục cần thiết.
Làm như vậy thì toàn bộ đều thay đổi tên một cách đồng bộ và chẳng phải bận tâm gì nữa.

thankinhai

Yêu THVBA
Dạ cám ơn bạn tuhocvba, nó có mấy tính huống này nè bạn ơi.
1. Nếu menu hay form thì mình dùng như bạn nói là call sub thì nó tự theo.
2. Đôi khi người dùng lại thích kiểu gán assign macro qua các labels để tiện ấn và nó cũng đẹp hơn.
Một gợi ý thôi để hoàn hảo hơn nếu như cho thêm một Option để lựa chọn các sub function không đổi thì rất hay và cực hoàn hảo.
Chúc group ngày càng phát triển và rất chiều sâu.

tuhocvba

Administrator
Thành viên BQT
Label không có sự kiện Click à bạn? Tôi không lý giải được tiện hơn ở chỗ nào.

giaiphapvba

Administrator
Thành viên BQT
@thankinhai : Với userform, label có sự kiện click.
Nếu là trên sheet, thì bạn có thể dùng label của ActiveX Control, cũng có sự kiện click. Việc mà bạn nói tiện hơn, chúng tôi không lý giải được tiện hơn ở chỗ nào. Chúng tôi mong bạn ngừng đưa ra các yêu cầu trên diễn đà trong 1 năm, kể từ thời điểm này. Hãy chỉ đọc bài viết thôi. Nếu tự hoàn thiện được dự án nào thì mang lên đây chia sẻ, chúng tôi rất hoan nghênh tinh thần đó.

Trạng thái
Không mở trả lời sau này.