Tạo file CHM bằng phần mềm PowerCHM

• Thread starter thanhphong
  • Ngày gửi
T

thanhphong

Guest
Không nói nhiều, mình đi thẳng vào vấn đề luôn.
Sau khi đã download nhiều chương trình, thì mình thấy PowerCHM là ổn nhất. Mình đã cài vài phần mềm nhưng rồi thấy rác cả máy, cách dùng rườm rà không cần thiết.
Bởi vậy, bài viết này sẽ rút ngắn thời giờ không cần thiết cho những ai quan tâm tới vấn đề này.

1. Link download:
Đây là vấn đề nan giải, tìm kiếm không hề dễ, vì vậy, ở đây mình gửi các bạn hai link, đề phòng trường hợp link này hỏng thì còn link kia. Nếu các bạn có điều kiện upload lên các nơi khác, thì chia sẻ ở đây. Càng có nhiều link download thì càng tốt.

2. Bẻ :
Mở file reg.txt dán key vào khi nó bắt đăng ký
Copy file MSIMG32.dll trong folder crack download về vào thư mục cài đặt là xong: C:\Program Files (x86)\DawningSoft\

3. Tạo CHM:
Ấn Import Directory: Chọn thư mục chứa các file html (bạn soạn thảo trên word rồi save as thành html) => Ấn CHM Complie để tạo file CHM.
Chú ý tên file html không viết tiếng việt có dấu, nếu không file CHM tạo ra sẽ bị lỗi.
Bạn cần đăng nhập để thấy hình ảnh

Mong muốn, trong tương lai, có thể tạo tool VBA để tự động save as word ra html. Kính mời anh chị em quan tâm, triển khai ý tưởng này ạ.

V

vothanhthu

Guest
@thanhphong Cho Thứ hỏi chút, Tool mong muốn là tự động Save as từ Word ra HTML, giống như thao tác làm tay File > Save As > HTML mà giờ tự động hả bạn?

T

thanhphong

Guest
Đúng rồi bạn. Bạn chỉ cần làm bước đó giúp mình word => save as html giống thao tác làm bằng tay. Còn lại thì để mình hoàn thiện.

tuhocvba

Administrator
Thành viên BQT
Bạn download lại thử xem, tôi download và cài đặt bình thường.

nthxe

Yêu THVBA
Bạn ơi mình load về được, nhưng crack ko được, key sai bạn ạ

nthxe

Yêu THVBA
Tôi download và sử dụng bình thường.
Bạn chỉ cho tôi cách đăng ký với. Tôi làm theo hướng dẫn, enter sau khi paste key thì nó bật ra 1 site với thống báo:

"
Access Denied
You don't have permission to access " " on this server.
Reference #18.c9104576.1602940505.1a4fab31

"

PTHhn

Yêu THVBA như điếu đổ
Copy file MSIMG32.dll trong folder crack download về vào thư mục cài đặt là xong: C:\Program Files (x86)\DawningSoft\

nthxe

Yêu THVBA
Mình đã copy rồi, trong hướng ở trên có ghi "Mở file reg.txt dán key vào khi nó bắt đăng ký ". Mình bị mắc khi dán key này