Quy Định Cứng Nhắc và Độc Đoán của ADMIN EULER trên bài viết "Nhờ hỗ trợ bỏ chữ DEMO trên add in Excel"

Trạng thái
Không mở trả lời sau này.

thuongnt

Yêu THVBA
GỬI ĐẾN ĐỘI NGŨ ADMIN BỨC XÚC CỦA NGƯỜI DÙNG TRÊN BÀI VIẾT "Nhờ hỗ trợ bỏ chữ DEMO trên add in Excel"
1. Nếu bạn coi đây là việc cá nhân của bạn, bạn nên viết nó lên facebook và zalo và kêu gọi mọi người ở đó hỗ trợ bạn. Chúng tôi không khuyến khích thành viên trao đổi qua zalo, facebook. Vì khi đó bạn đọc theo dõi các diễn biến trên diễn đàn sẽ không còn hiểu đầu đuôi câu chuyện.
Mọi thảo luận phải được diễn ra trên diễn đàn, không hiểu ở chỗ nào thì đặt câu hỏi ở đó, sau đó bên phía kia cung cấp thông tin.
Các thông tin trao đổi như vậy nên được diễn ra trên diễn đàn để mọi người cùng hiểu.
Theo như bạn trình bày, thì bạn chỉ coi diễn đàn là phương tiện để bạn đi hỏi (phục vụ việc cá nhân). Các diễn biến trao đổi sau đó diễn ra ở zalo. Tức là mạch suy nghĩ ở topic này hoàn toàn không có, và nó không có giá trị tham khảo.
--> Ý nghĩ thiển cận. Nếu bạn nói như vậy thì hãy ghi quy định cấm các thành viên trao đổi với nhau qua FB, ZALO,…. Chỉ được trao đổi duy nhất trên diễn đàn. Nếu đã có quy định vậy rồi thì tôi xin thua
--> Thời buổi này người ta quan tâm việc giao tiếp thế nào cho thuận tiên nhanh chóng nhất còn ở đây chỉ quan tâm đến diễn đàn là duy nhất. Cái không thuận tiện cho người dùng thì sớm muộn gì nó cũng bay.

Xin hỏi, chúng tôi bỏ tiền ra duy trì diễn đàn để làm phương tiện cho bạn đi hỏi bài à?
Các bạn hỏi bài OK, nhưng thông tin phải trao đổi toàn bộ trên diễn đàn, làm căn cứ tham khảo sau này.
--> Úi za. Diễn đàn này lập ra là để thu tiền. Tôi tưởng nó là để trao đổi kiến thức bằng các câu hỏi, ai dè hỏi cũng phải chả $ Vậy tôi đã vào nhầm diễn đàn rồi.
Hai câu nói tự vả lẫn nhau
“chúng tôi bỏ tiền ra duy trì diễn đàn để làm phương tiện cho bạn đi hỏi bài à?” “Các bạn hỏi bài OK,” --> Diền đàn có chức năng xem lại trước khi đăng đó, viết bài mà tự tay vả vào mồn thì này chịu người mang chức danh ADMIN nhỉ .

2. Chậm trễ cảm ơn người khác thì xin lỗi người đã giúp đỡ mình một câu xã giao thì khó à?
Và khi xin lỗi thì chúng ta nên cúi đầu xin lỗi, hay vươn vai ưỡn ngực xin lỗi. Theo bạn tư thế nào cho thiện cảm tốt hơn?
--> Cám ơn là từ tấm lòng chứ đã làm gì được cho nhau đâu mà cám ơn, mở mồn ra nói cám ơn nhưng trong bụng thì chửi như “cờ hóa” thì để làm gì. Những việc nên cám ơn thì tôi cám ơn, còn những việc không có ý nghĩa thì tôi sẽ không nói câu “Cám ơn”.

Không cần biết level code thế nào, bạn sử dụng cách nói mang hàm ý công kích. Người ta đưa ra mức giá, bạn đồng ý hay không đồng ý là quyền của bạn. Người ta không xin xỏ nhờ vả gây phiền hà gì cho bạn. Người ta cũng không bắt bạn phải chờ đợi. Càng không khiến bạn mất thời gian. Người ta cho bạn một sự lựa chọn, bạn có quyền lựa chọn hoặc không, chỉ đơn giản vậy thôi.
--> Hôm nay là ngày thứ 2(sau 3 ngày được phản hồi cần 300k để chỉnh code) tôi đã cập nhật là không? Còn nếu diễn đàn quy định sau bao nhiêu ngày không phản hồi thì khóa nick thì ghi rõ ở mục QUY ĐỊNH (Còn nói mồm thì vứt)

Bạn nghĩ 300k là to, và vì bạn không lựa chọn nên bạn kia sinh sự. Cá nhân tôi không nghĩ vậy đâu. Thú thực cho tôi 300k để nói tôi code , chắc chắn tôi không làm.
--> 300k của tôi rất to, nó to lắm với những người thất nghiệp, những người phải nhịn ăn nhịn uống tiết kiệm từng đồng để mưu sinh … và căn bản nó là $ của tôi, tôi tự làm ra nó chứ phải xin ai cả. Đồng tiền của tôi cần sử dụng đúng mục đích, không phải cứ gặp ai thì cho người đó. Đồng tiền của tôi phải phục vụ công việc của tôi.
-->Thú Thực với ADMIN EULER tôi nghĩ nhiều người mang mác ADMIN chắc gì đã biết viết code, 1 số ADMIN chỉ trao quyền để quản lý khóa bài viết, tài khoản vi phạm ,chứ ở đó đòi có chuyển muôn về code, đừng nói đến chuyện phí hỗ trợ.

Ở trên đã có người code cho bạn. Tôi áng chừng thời gian anh ta code cho bạn mất tối thiểu 3h. Nếu tính theo giờ lao động lương 20 triệu đi làm 22 ngày, thì 3h công này có giá hơn 300k đấy.
--> Tôi thắc mắc ADMIN EULER có đọc bài viết không vậy? bạn “17namvu” đã chia sẻ kiến thức miến phí. Tôi đã cám ơn bạn “17namvu” và bạn ấy cũng không nói đến chuyện tính phí. (tính đến thời điểm bị block nick)
17namvu --> 1 thành viên nhiệt tình khi chia sẻ kiến thức
.
--
Các lý do tôi ban nick bạn ở trên là những lý do đã từng xuất hiện trên diễn đàn.
-Không thảo luận trực tiếp trên diễn đàn. Các ý tưởng chủ yếu bàn qua zalo. Biến topic trên diễn đàn chỉ đơn thuần như một bãi rác tạm thời không có giá trị tham khảo.
-Chậm trễ cảm ơn. Theo quy định của diễn đàn bạn có 7 ngày để cảm ơn hay phản hồi. Theo quy chế này bạn chưa hề vi phạm. Nhưng người bình thường nhìn vào thì họ thấy bạn chưa thể hiện nhiệt tình đúng mức so với người đã nhiệt tình đi hỗ trợ bạn. Do đó họ góp ý bạn nên thể hiện sự sốt sắng, cảm ơn, xin lỗi-những điều đó chỉ là nước bọt không có mất cái gì, nhưng hiệu quả tạo thiện cảm là có.

--> Chính sách quản lý không giao tiếp bên ngoài thì không phát triển nối đâu ADMIN EULER ơi @@
--> Chậm trễ cảm ơn : Đọc bài giúp xem có chỗ nào không cám ơn, đúng nơi đúng chỗ không. Lấy mác ADMIN khóa nick thì tùy đừng viên vào lý do người khác không làm.
Thay vì nói tôi giành thời gian cho gia đình, bạn nên nói tôi bị mệt nên mấy hôm vừa rồi không online. Người nghe sẽ cảm thấy dễ cảm thông hơn.
Ủa, tôi làm giúp bạn để bạn có thời gian bên gia đình hay sao? Thế còn tôi thì sao?

-->Sự thật thì nói sự thật chứ đi nói dối vòng vo bị mệt mỏi để làm cái gì ? để dành sự thương cảm à? - Tôi không cần sự thương cảm của ai cả. Cứ sự thật mà phanh thôi.
-->Tất cả anh em trên diễn đàn, có thời gian thì giúp tôi chả bắt ép gì, ADMIN EULER đọc lại xem có ai bắt ép việc thức đêm, nghỉ học, nghỉ làm, nghỉ chơi… để chỉnh code cho tôi không? .Còn việc thỏa thuận phí hỗ trợ giữa tôi và phuonghong1997, tôi còn chưa đồng ý xác nhận thì ảnh hưởng gì đến thời gian của phuonghong1997 nhỉ ? Nghĩ cũng buồn cười.

Nói tóm lại, tôi không còn muốn nhìn thấy bạn trên diễn đàn. Bạn không mang lại lợi ích gì cho diễn đàn. Hãy thực hiện hỏi đáp trên facebook cá nhân, hoặc zalo cá nhân, hoặc các diễn đàn khác.
THVBA không chấp nhận thành viên như bạn. Topic này sẽ khóa ở đây.

-->Trải nghiệm về diễn đàn đối với tôi là không tốt vì vậy tôi là người dùng tôi cũng sẽ không xuất hiện ở đây sau bài viết này.
Tôi đã thảm khảo nhiều bài viết hay những chia sẻ ý nghĩa của các thành viên đều đã bị block nick giờ tôi đã hiểu về chính sách quản lý cứng nhắc của diễn đàn.
---->Các bạn là ADMIN các bạn có quyền cao nhất, các bạn có quyền khóa nick tôi trong 1 nốt nhạc. Những chính sách hiện tại các bạn quá cứng nhắc đang quay lưng với người dùng, một khi không có người dùng truy cập diễn đàn sẽ trở thành diễn đàn chết.
----------->Và hiện tại tôi thấy nó đang là 1 điễn đàn chết khi 1 tuần chỉ chưa tới 10 câu hỏi chia sẻ kiến thức trên diễn đàn.

TÙY VẬY TÔI CÁM ƠN DIỄN ĐÀN ĐÃ CHO TÔI GẶP GỠ ĐƯỢC MỘT NGƯỜI BẠN NHIỆT TÌNH Ở ĐÂY.

XIN CÁM ƠN !!!!

Sửa lần cuối:

tuhocvba

Administrator
Thành viên BQT
Vì quy định cứng nhắc như vậy, nên bạn hãy tự lập diễn đàn hoặc tham gia diễn đàn khác.
Thân mến!

Trạng thái
Không mở trả lời sau này.