Nhờ hỗ trợ bỏ chữ DEMO trên add in Excel

Trạng thái
Không mở trả lời sau này.

ngochoang_nt

Yêu THVBA
Gửi các bạn,
Mình có tìm trên mạng 1 add in có chức năng gửi phiếu lương đến email của từng nhân viên( mình áp dụng cho Gmail, mình cũng chỉ sử dụng chức năng này ). Phần mềm cho dùng thử nên có chữ DEMO khi gửi đến các email mình muốn bỏ chứ đó, mong các bạn gợi ý giúp đỡ.

Link tải File Add in: Delete link do có phản hồi từ tác giả addin.
Bạn cần đăng nhập để thấy hình ảnh

Code gửi phiếu lương tự động nằm trong thư mục: \MiniTool\MyExcel_004Mai.xlamMyExcel_004MaiPASS.xlam

Sử dụng 2 chức năng:
Gửi phiếu lương và gửi phiếu lương có mật khẩu

Chọn dữ liệu trên file ví dụ: \MiniTool\FileViDu\Mail PDF\Gui Luong Qua Email.xlsx

Khi mình gửi thư xuất hiện chữ DEMO thông tin ... Mình muốn xóa bỏ 2 thông tin này

Mong các bạn giúp xem mình chỉnh ở mục nào trong code

Mình cảm ơn.

Nó liên quan tới quyền tác giả. Bạn thử liên lạc với chủ addin đó coi. Thế nào cũng có thông tin mà

ngochoang_nt

Yêu THVBA
Sao tôi lại tìm thấy vậy?

Giải thích thế nào đây?
Cám ơn bạn mình đã tìm thấy nhưng [Demo] đó không phải mục gửi thư hàng loạt của Gmail. Khi gửi mail vẫn bị dính chữ DEMO trong tiều đề và nội dung
Mình tìm đi tìm lại cũng chỉ có 1 chữ Demo bạn gửi, mong bạn gợi ý giúp bước tiếp theo

phuonghong1997

Yêu THVBA như điếu đổ
TÔi mà đã mò thì chắc là sẽ ra thôi, nhưng sẽ mất thời gian. Bạn có đồng ý ủng hộ diễn đàn số tiền 300k, thì tôi sẽ mò ra cho bạn.

17namvu

Yêu THVBA
Bạn xem thử addin này có giống như yêu cầu bạn mong muốn không. Addin là do mình tự viết

Hướng dẫn sử dụng
1. Bạn tải về giải nén được như hình dưới

2. Chạy file setup rồi mở file xltm trong thư mục lên được như hình dưới

3. Bạn nhập các thông tin email người nhận, tiêu đề, nội dung, file đính kèm dạng đường link (nếu có), ví dụ: E:\noidung.xlsx
4. Bạn vào tab N-Tools trên thanh công cụ, có nút "Gửi email hàng loạt" kích vào đó sẽ hiện ra form bên dưới

5. Bạn nhập email và mật khẩu ứng dụng của mình. Mật khẩu ứng dụng gmail thì nếu bạn đã tải MyExcel kia thì chắc cũng xem hướng dẫn của họ rồi nên mình không đề cập nữa nhé .Nhấn gửi email rồi đợi cho đến khi gửi xong
Mình đã test trên máy mình rồi (win 10, 64 bit, office 2019), nó chạy ổn
(Hôm nọ gửi bình luận không đâu ra đâu nên bị cảnh cáo nên này phải viết thật rõ ràng 😔)

tuhocvba

Administrator
Thành viên BQT
Nếu đã giúp tới mức này thì công sức không hề nhỏ. Tôi nghĩ người giúp đỡ đã rất thiện chí. Nếu có thể được, mong bạn xem xét lập topic mới, chia sẻ code kèm theo các bình luận dẫn dắt chỉ rõ vai trò của các đoạn code thì tốt quá, sẽ có giá trị tham khảo về sau.
Đối với chủ topic này, cũng giống như nhiều người khác, khi lên diễn đàn đặt câu hỏi rồi sau đó lặn luôn. Tại làm sao lại như vậy, là vì họ không phải bỏ chi phí gì ra, đơn thuần viết yêu cầu, nếu có người giúp thì tốt, không thì cũng chẳng sao. Tình trạng này diễn ra ở hầu hết các diễn đàn, không chỉ ở THVBA. Tuy nhiên điều này gây ức chế rất lớn cho người giúp đỡ, sau khi đã bỏ ra rất nhiều công sức, họ thậm chí còn không nhận được lời cảm ơn. Điều bất mãn đó từ người này sang người khác, dẫn tới anh chị em không còn nhiệt tình giúp đỡ người khác.
Mặt khác, tôi nhận thấy những người bỏ tiền ra code theo yêu cầu, thì họ bám sát topic, thường xuyên online kiểm tra công việc có tiến triển gì không, khi đưa ra output thì nhiệt tình chạy kiểm thử và phản hồi. Về phía code thì được nhận thù lao. Đây là mối quan hệ win-win mà tôi muốn hướng tới.

ngochoang_nt

Yêu THVBA
Bạn xem thử addin này có giống như yêu cầu bạn mong muốn không. Addin là do mình tự viết

Hướng dẫn sử dụng
1. Bạn tải về giải nén được như hình dưới

2. Chạy file setup rồi mở file xltm trong thư mục lên được như hình dưới

3. Bạn nhập các thông tin email người nhận, tiêu đề, nội dung, file đính kèm dạng đường link (nếu có), ví dụ: E:\noidung.xlsx
4. Bạn vào tab N-Tools trên thanh công cụ, có nút "Gửi email hàng loạt" kích vào đó sẽ hiện ra form bên dưới

5. Bạn nhập email và mật khẩu ứng dụng của mình. Mật khẩu ứng dụng gmail thì nếu bạn đã tải MyExcel kia thì chắc cũng xem hướng dẫn của họ rồi nên mình không đề cập nữa nhé .Nhấn gửi email rồi đợi cho đến khi gửi xong
Mình đã test trên máy mình rồi (win 10, 64 bit, office 2019), nó chạy ổn
(Hôm nọ gửi bình luận không đâu ra đâu nên bị cảnh cáo nên này phải viết thật rõ ràng 😔)
ADD IN của bạn gửi, mình thấy sử dụng rất tốt, nếu cập nhật thêm một số chức năng thì chuẩn ko cần chỉnh.(tạo vùng chuyển thành file PDF, )
Mình cũng đã tham khảo các bài trên diễn đàn, trong đó có 1 code rất hay áp dụng cho cả Gmail và Outlook Link :
---> Bạn có thể tham khảo áp dụng với Add in bạn gửi mình để cập nhật chức năng.

Cám ơn bạn nhiều nhé !!!(y)(y)(y)(y)(y)(y)(y)

ngochoang_nt

Yêu THVBA
TÔi mà đã mò thì chắc là sẽ ra thôi, nhưng sẽ mất thời gian. Bạn có đồng ý ủng hộ diễn đàn số tiền 300k, thì tôi sẽ mò ra cho bạn.
Cám ơn bạn nhiều nhé. Mình đã nhận được sự trợ giúp từ một người bạn trong diễn đàn và đã giải quyết được vẫn đề trên nhé. (Add in sử dụng chức năng ẩn Module). Sau khi sử dụng Add in cập nhật thì các thông tin không cần hiện thị đã biến mất, đáp ứng nhu cầu của mình.

Mình ủng hộ việc trả phí cho bạn hỗ trợ sửa code (nhưng phí cao quá cho việc sử 1 tính năng trong add in, mình sẽ rút kinh nghiệm về vệc để lại thông tin liên lạc để thỏa thuận phí hỗ trợ )

ngochoang_nt

Yêu THVBA
Nếu đã giúp tới mức này thì công sức không hề nhỏ. Tôi nghĩ người giúp đỡ đã rất thiện chí. Nếu có thể được, mong bạn xem xét lập topic mới, chia sẻ code kèm theo các bình luận dẫn dắt chỉ rõ vai trò của các đoạn code thì tốt quá, sẽ có giá trị tham khảo về sau.
Đối với chủ topic này, cũng giống như nhiều người khác, khi lên diễn đàn đặt câu hỏi rồi sau đó lặn luôn. Tại làm sao lại như vậy, là vì họ không phải bỏ chi phí gì ra, đơn thuần viết yêu cầu, nếu có người giúp thì tốt, không thì cũng chẳng sao. Tình trạng này diễn ra ở hầu hết các diễn đàn, không chỉ ở THVBA. Tuy nhiên điều này gây ức chế rất lớn cho người giúp đỡ, sau khi đã bỏ ra rất nhiều công sức, họ thậm chí còn không nhận được lời cảm ơn. Điều bất mãn đó từ người này sang người khác, dẫn tới anh chị em không còn nhiệt tình giúp đỡ người khác.
Mặt khác, tôi nhận thấy những người bỏ tiền ra code theo yêu cầu, thì họ bám sát topic, thường xuyên online kiểm tra công việc có tiến triển gì không, khi đưa ra output thì nhiệt tình chạy kiểm thử và phản hồi. Về phía code thì được nhận thù lao. Đây là mối quan hệ win-win mà tôi muốn hướng tới.
Cám ơn AD đã nhắc nhở. Cuối tuần mình ở với gia đình nên không online cập nhật thông tin.

Hiện tại mình đã nhận được sử giúp đỡ của một bạn thành viên hết sức nhiệt tình trên diễn đàn, các thông tin không muốn hiện thị đã được xóa bỏ.

Mình ủng hộ việc trả phí cho việc hỗ trợ chỉnh sửa hay viết code theo yêu cầu vì là một nhu cầu tất yếu.

Bài viết này mình sẽ rút kinh nghiệm về việc chậm cập nhật thông tin và không để lại thông tin liên lạc trao đổi trực tiếp.

Cám ơn mọi người đã hỗ trợ nhiệt tình bài viết của mình !!

phuonghong1997

Yêu THVBA như điếu đổ
Cuối tuần mình ở với gia đình nên không online cập nhật thông tin.
Tôi nghĩ đây không phải là lý do mà người khác muốn nghe.
Ngày thường mọi người bận và ít có khả năng hỗ trợ. Nếu muốn giúp thông thường sẽ giúp vào cuối tuần. Có nghĩa là đáng ra có họ 8h ở với gia đình giống như bạn, để giúp bạn thì có khi họ chỉ còn có 2h bên gia đình. Mất mát đó ai là người trả đây?
Trong trường hợp này chỉ duy nhất là cúi đầu nói xin lỗi vì chậm trễ phản hồi, ít ra còn có chút thiện cảm. Lý do lý trấu thường không ai muốn nghe.

ngochoang_nt

Yêu THVBA
Tôi nghĩ đây không phải là lý do mà người khác muốn nghe.
Ngày thường mọi người bận và ít có khả năng hỗ trợ. Nếu muốn giúp thông thường sẽ giúp vào cuối tuần. Có nghĩa là đáng ra có họ 8h ở với gia đình giống như bạn, để giúp bạn thì có khi họ chỉ còn có 2h bên gia đình. Mất mát đó ai là người trả đây?
Trong trường hợp này chỉ duy nhất là cúi đầu nói xin lỗi vì chậm trễ phản hồi, ít ra còn có chút thiện cảm. Lý do lý trấu thường không ai muốn nghe.
Cám ơn bạn đã góp ý. Còn tôi, tôi trả lời bạn: Tôi chả làm việc gì ảnh hưởng danh dự của ai mà phải tự cúi đầu cả, bạn đã đã hỗ trợ tôi tìm được từ "Demo" ở 1 cái module không có liên quan gì đến việc tôi hỏi, tôi liền cám ơn bạn. Tiếp đó thì bạn đưa giá 300k để bỏ thời gian tìm ra thông tin yêu cầu.

Còn tôi, tôi đợi những người có thiện trí hơn và tôi đã gặp người bạn đó, một người check code chuẩn, nhiệt tình, tìm được thông tin cá nhân của tôi trên tập tin tôi gửi. Chúng tôi trao đổi qua email, xong qua Zalo, trình bày các ý tưởng với nhau về việc kích hoạt code. Phí hỗ trợ chúng tôi cũng chỉ trao đổi sơ qua với nhau, thậm chí bạn ấy còn chủ động tìm cách kích hoạt full ADD IN giúp tôi. Chúng tôi làm xong từ cuối tuần và tôi hoàn toàn ưng ý với những gì người bạn đó đã hỗ trợ.

Sáng nay, tôi online vào diễn đàn để cập nhật thông tin thì thấy bạn "17namvu" đã làm hẳn giúp tôi 1 ADD IN chạy rất tốt, tôi cám ơn và gợi ý thêm 1 số code để thêm chức năng mớ.i Và bài AD bình luận nhắc nhở sao lặn lâu dữ vậy, Tôi liền trả lời: rút kinh nghiệm về việc chậm cập nhật thông tin và không để lại thông tin liên lạc trao đổi trực tiếp.

Còn bạn vì cái phí 300k manh danh ủng hộ diễn đàn (nói đại là tính phí cho cá nhân đi, còn làm màu ủng hộ phí cho diễn đàn). Sau khi không đặt được mục đích thì bắt người khác "Trong trường hợp này chỉ duy nhất là cúi đầu nói xin lỗi vì chậm trễ phản hồi, ít ra còn có chút thiện cảm. Lý do lý trấu thường không ai muốn nghe " . Từ bình luận này tôi cũng xin đoán rằng bạn còn quá trẻ và trình độ code của bạn đến đâu thì tôi không biết nhưng ngoài code và $ ra thì bạn cũng nên học cách "đối nhân xử thế", nếu không thay đổi bạn không lên leve được đâu.

Chân thành gửi đến bạn.

Euler

Administrator
Thành viên BQT
Tôi ban nick bạn @ngochoang_nt vĩnh viễn bởi lý do sau:

1. Nếu bạn coi đây là việc cá nhân của bạn, bạn nên viết nó lên facebook và zalo và kêu gọi mọi người ở đó hỗ trợ bạn. Chúng tôi không khuyến khích thành viên trao đổi qua zalo, facebook. Vì khi đó bạn đọc theo dõi các diễn biến trên diễn đàn sẽ không còn hiểu đầu đuôi câu chuyện.
Mọi thảo luận phải được diễn ra trên diễn đàn, không hiểu ở chỗ nào thì đặt câu hỏi ở đó, sau đó bên phía kia cung cấp thông tin.
Các thông tin trao đổi như vậy nên được diễn ra trên diễn đàn để mọi người cùng hiểu.
Theo như bạn trình bày, thì bạn chỉ coi diễn đàn là phương tiện để bạn đi hỏi (phục vụ việc cá nhân). Các diễn biến trao đổi sau đó diễn ra ở zalo. Tức là mạch suy nghĩ ở topic này hoàn toàn không có, và nó không có giá trị tham khảo.

Xin hỏi, chúng tôi bỏ tiền ra duy trì diễn đàn để làm phương tiện cho bạn đi hỏi bài à?
Các bạn hỏi bài OK, nhưng thông tin phải trao đổi toàn bộ trên diễn đàn, làm căn cứ tham khảo sau này.

2. Chậm trễ cảm ơn người khác thì xin lỗi người đã giúp đỡ mình một câu xã giao thì khó à?
Và khi xin lỗi thì chúng ta nên cúi đầu xin lỗi, hay vươn vai ưỡn ngực xin lỗi. Theo bạn tư thế nào cho thiện cảm tốt hơn?

Không cần biết level code thế nào, bạn sử dụng cách nói mang hàm ý công kích. Người ta đưa ra mức giá, bạn đồng ý hay không đồng ý là quyền của bạn. Người ta không xin xỏ nhờ vả gây phiền hà gì cho bạn. Người ta cũng không bắt bạn phải chờ đợi. Càng không khiến bạn mất thời gian. Người ta cho bạn một sự lựa chọn, bạn có quyền lựa chọn hoặc không, chỉ đơn giản vậy thôi.

Bạn nghĩ 300k là to, và vì bạn không lựa chọn nên bạn kia sinh sự. Cá nhân tôi không nghĩ vậy đâu. Thú thực cho tôi 300k để nói tôi code , chắc chắn tôi không làm.
Ở trên đã có người code cho bạn. Tôi áng chừng thời gian anh ta code cho bạn mất tối thiểu 3h. Nếu tính theo giờ lao động lương 20 triệu đi làm 22 ngày, thì 3h công này có giá hơn 300k đấy.

Các lý do tôi ban nick bạn ở trên là những lý do đã từng xuất hiện trên diễn đàn.
-Không thảo luận trực tiếp trên diễn đàn. Các ý tưởng chủ yếu bàn qua zalo. Biến topic trên diễn đàn chỉ đơn thuần như một bãi rác tạm thời không có giá trị tham khảo.
-Chậm trễ cảm ơn. Theo quy định của diễn đàn bạn có 7 ngày để cảm ơn hay phản hồi. Theo quy chế này bạn chưa hề vi phạm. Nhưng người bình thường nhìn vào thì họ thấy bạn chưa thể hiện nhiệt tình đúng mức so với người đã nhiệt tình đi hỗ trợ bạn. Do đó họ góp ý bạn nên thể hiện sự sốt sắng, cảm ơn, xin lỗi-những điều đó chỉ là nước bọt không có mất cái gì, nhưng hiệu quả tạo thiện cảm là có.

Thay vì nói tôi giành thời gian cho gia đình, bạn nên nói tôi bị mệt nên mấy hôm vừa rồi không online. Người nghe sẽ cảm thấy dễ cảm thông hơn.
Ủa, tôi làm giúp bạn để bạn có thời gian bên gia đình hay sao? Thế còn tôi thì sao?

Nói tóm lại, tôi không còn muốn nhìn thấy bạn trên diễn đàn. Bạn không mang lại lợi ích gì cho diễn đàn. Hãy thực hiện hỏi đáp trên facebook cá nhân, hoặc zalo cá nhân, hoặc các diễn đàn khác.
THVBA không chấp nhận thành viên như bạn. Topic này sẽ khóa ở đây.

Trạng thái
Không mở trả lời sau này.