nhờ giúp tìm hàm tham số tương tự như sumif nhưng để đếm chứ ko phải để tính tổng ví dụ hàm counif nhưng thâm số ko giống sumif

chuongna37

Yêu THVBA
Bạn cần đăng nhập để thấy hình ảnh

nghĩa là mình cần hàn hoặc code vba có thể làm là C7:C11 ô nào không có dữ liệu nó sẽ đếm còn ô nào có dữ liệu nó bỏ qua , trả phí đầy đủ cho pro nào làm được tks

jd86

Yêu THVBA
ban dung ham =COUNTIFS(C7 : D11,"") xem co duong khong nhe :)

Sửa lần cuối:

chuongna37

Yêu THVBA

mình muốn hàm chạy như này nè cơ mà dữ liệu nhiều mà ngồi cộng thế này thì khỏi đó 😂😂 nên có pro nào giải được thuật toán này thì lh mình mình trả phí đầy đủ nhé

NhanSu

SMod
Thành viên BQT
@chuongna37 bạn gửi file và có dữ liệu khoảng 20 dòng (có cả kết quả), chắc cái này không khó đâu. Nếu nhanh thì mình giúp miễn phí còn bạn ủng hộ diễn đàn tùy tâm.

chuongna37

Yêu THVBA
mình đang dùng đt hơi bất tiện ko biết thế này dc ko bạn xem có xem dc file ko
@chuongna37 bạn gửi file và có dữ liệu khoảng 20 dòng (có cả kết quả), chắc cái này không khó đâu. Nếu nhanh thì mình giúp miễn phí còn bạn ủng hộ diễn đàn tùy tâm.

NhanSu

SMod
Thành viên BQT
Mình cũng vừa họp nên không trả lời ngay được. Công thức của bạn sẽ đếm các ô trong cột D là số với điều kiện ô ở cột C trống. Công thức mình làm là
Mã:
=SUMPRODUCT((C7:C27="")*ISNUMBER(D7:D27))
Chỗ cái hình mặt cười ở trên là dấu : và D nhé.

chuongna37

Yêu THVBA
bạ
Mình cũng vừa họp nên không trả lời ngay được. Công thức của bạn sẽ đếm các ô trong cột D là số với điều kiện ô ở cột C trống. Công thức mình làm là
=SUMPRODUCT((C7:C27="")*ISNUMBER(D7:D27))
Chỗ cái hình mặt cười ở trên là dấu : và D nhé.
n giửi mình stk nhé mình gửi hậu tạ ạ hihi tks bạn nhiều

NhanSu

SMod
Thành viên BQT
@chuongna37 bạn gửi ủng hộ diễn đàn vào đây nhé. Cảm ơn bạn.
Tài khoản Ngân hàng thương mại cổ phần Ngoại thương Việt Nam Vietcombank, số tài khoản: 0011003264055
Chi nhánh Quận Hoàn Kiếm, Hà Nội.
Chủ tài khoản: Phạm Minh Hoàng.

chuongna37

Yêu THVBA

đã ủng hộ tks bạn nhé
@chuongna37 bạn gửi ủng hộ diễn đàn vào đây nhé. Cảm ơn bạn.
Tài khoản Ngân hàng thương mại cổ phần Ngoại thương Việt Nam Vietcombank, số tài khoản: 0011003264055
Chi nhánh Quận Hoàn Kiếm, Hà Nội.
Chủ tài khoản: Phạm Minh Hoàng.