Nhờ giúp đỡ về listbox

• Thread starter Lê Vũ Tuấn Anh
  • Ngày gửi
Trạng thái
Không mở trả lời sau này.
L

Lê Vũ Tuấn Anh

Guest
Tôi đã làm hiện được UserForm lên rồi còn cái (Chọn vào công việc hiện trong UserForm để tự chèn ra dòng tương ứng) trong bảng thì thực sự mù tịt ko làm được mong mọi người giúp đỡ. Xim cám ơn

giaiphapvba

Administrator
Thành viên BQT
Đối với qui định bài viết trong Box Hỏi-Đáp-Trợ Giúp (Ban quản trị diễn đàn sẽ hỗ trợ thành viên) thì yêu cầu trình bày dễ hiểu rất khắt khe.
Đây là lần đầu bạn tham gia diễn đàn. Vì vậy, chúng tôi chỉ nhắc nhở lần này, mong bạn lưu ý. Đối với bài viết như bạn đã trình bày, nếu lần sau, chúng tôi sẽ di chuyển vào .
Về khác biệt giữa hai box .
Ở đây, mình đưa ra ví dụ, đối với yêu cầu của bạn, có thể diễn đạt như sau, thay vì chỉ gửi một cái file lên. Thành viên BQT là những người bận rộn, mong muốn là nhìn vào bài viết hiểu được bạn muốn gì. Input là gì. Output muốn thể hiện ở đâu, như thế nào. Logic ra sao. Sau đó mới là download file về và xem lại nội dung có khớp với bài viết hay không.

Chúng tôi nghĩ rằng, đây cũng là cách làm việc bình thường ở các công ty, nhân viên không thể chỉ đưa một cái file và bảo người khác: Hãy xem đi. Người nhờ vả tối thiểu cũng nên tóm tắt lại nội dung bằng hình ảnh trực quan, để đồng nghiệp nhìn vào hiểu được ngay ý đồ, mục đích và logic. Mọi người có công việc của họ, hoặc là có hàng tá người cũng gửi yêu cầu hỗ trợ, vậy thì cứ với mỗi yêu cầu, lại phải mở file ra và dò dò tìm tìm, quả thực là phiền hà.

Bạn cần đăng nhập để thấy hình ảnh

Nội dung muốn làm rõ với bạn:
1.Tại sao thiết kế lại là double click thì hiển thị UserForm.
Tại sao không phải là đặt một nút bấm trên sheet CHON, click vào thì UserForm hiển thị ra?
2. Tại sao Listbox lại không cho hiển thị Mã Hiệu, trong khi đó trên sheet CHON lại có cột Mã Hiệu (Cột A).

tuhocvba

Administrator
Thành viên BQT
1. Bạn nên xem lại cách trình bày khi đưa yêu cầu nhờ BQT giúp đỡ.
2. File của bạn có các lý do sau không thể hoạt động:
Bạn dùng sự kiện đối với sheet CHON. Bây giờ nhập dữ liệu cho sheet CHON thì cũng vô tình tác động vào sự kiện ấy.
Tôi hủy sự kiện của bạn, thay bằng nút bấm.

Cụ thể hoạt động như sau:

3. Module dùng để kiểm tra click trên listbox tôi đã code trên Module : Module3_tuhocvba_net
Bạn có thể tham khảo, tôi cũng đã cố gắng comment vào code.

File bạn download ở đây:

L

Lê Vũ Tuấn Anh

Guest
Cám ơn mọi người rất nhiều

Trạng thái
Không mở trả lời sau này.