Nhờ các bác giúp đỡ File tiến độ

prosicky

Yêu THVBA
Chào các bác!
Em đang làm 1 file tiến độ (như link đính kèm), có sử dụng VBA và em đang vướng ở 1 số chỗ như sau:
1. file không tự load để vẽ mà phải f2 hoặc kick đúp vào cột thời gian bắt đầu hoặc kêt thúc và enter (đố với các dòng có sử dụng công thức). Em mong muốnexfile tự động nhảy dữ liệu (tự vẽ, tự cập nhật).
2. Đối với dòng K13 em muốn hiển thị tháng (nếu trùng thì xóa trùng và căn Center across selection) nhưng mò mãi chưa được và cái hàm đang sử dụng để tính tháng cũng sai. Em muốn cứ 4 cột là 1 tháng và chỉ hiển thị 1 lần, căn giữa,... (với tháng đầu tiên trên tiến độ thì có thể ít hơn 4 cột nhưng em cũng muốn căn giữa vủa các ô tương ứng với tháng đó.
3. Đối với dòng K14: Tuần trong tháng ứng với ngày bên dưới: cũng đang sai. Em mong muốn 1 tháng có 4 tuần và ứng với 1 ô cell là 7 ngày. Có thể có 1 số bác sẽ hỏi rằng có tháng >28 ngày thì như thế nó sai, em biết nhưng thú thực em chưa đủ trình để viết đoạn VBA phức tạp hơn và tính toán chính xác (thay đổi dữ liệu cột theo ngày và tháng). Thú thực các đoạn mã này em cũng copy của 1 bác nào đó trên diễn đàn mình và chỉnh sửa chứ em chưa tự viết được.
4. Đối với dòng K15 và 16 là ngày tính toán và ngày ứng với 1 cột trong tuần đó (sếp em muốn vậy)
Bác nào có cách giải quyết không giúp em với ạ!
Em xin chân thành cảm ơn các bác!