Lọc danh sách duy nhất cho Combobox

Trạng thái
Không mở trả lời sau này.

Thông Thông

Yêu THVBA
Xin anh chị pro giúp em. em có một cái form. Trong đó có combobox nhóm hàng (Group), combobox loại hàng (Type), textbox mức độ (Level) và textbox giá (price). em nhờ anh chị chị code khi chọn Group và Type + nhập level thì giá Price sẽ tự động được điền vào ạ. Em xin chân thành cảm ơn ạ

Sửa lần cuối:

BKKBG

Yêu THVBA nhất
Nếu bạn không biết cách upload ảnh lên diễn đàn, bạn vui lòng tham khảo topic sau: .
Một bài viết trình bày dễ hiểu là một bài viết sử dụng hình minh họa trực quan. Một bài viết chỉ toàn chữ sẽ khiến người khác không muốn đọc.
Một bài viết dễ hiểu sẽ giảm thiểu thời gian đọc hiểu cho người khác, bạn sẽ nhanh chóng nhận được hỗ trợ nếu bài viết của bạn là một bài viết dễ hiểu.
=======================
Bạn cần đăng nhập để thấy hình ảnh

Thời gian code dự kiến 1h.
Nếu không có ai giúp bạn, thì tôi sẽ giúp. Tuy nhiên:
Mong muốn bạn ủng hộ diễn đàn số tiền 200k.
Thông tin ủng hộ diễn đàn:
Tài khoản Ngân hàng thương mại cổ phần Ngoại thương Việt Nam Vietcombank, số tài khoản: 0011003264055
Chi nhánh Quận Hoàn Kiếm, Hà Nội.
Chủ tài khoản: Phạm Minh Hoàng.

Sau đó tôi sẽ hỗ trợ bạn code.

D

Deleted member 208

Guest
Xin hỏi chủ topic @Thông Thông : Tại sao phải chia ra làm nhiều sheet Group. Có lý do gì không?
Nếu viết thông tin cùng một sheet như dưới đây, thì điều gì sẽ xảy ra?

Thông Thông

Yêu THVBA
Xin hỏi chủ topic @Thông Thông : Tại sao phải chia ra làm nhiều sheet Group. Có lý do gì không?
Nếu viết thông tin cùng một sheet như dưới đây, thì điều gì sẽ xảy ra?
Dạ vì trong kho em làm có nhiều nhóm mặt hàng khác nhau em muốn quản lý theo từng sheet để dễ quản lý hơn ạ.

D

Deleted member 208

Guest
@Thông Thông : Bạn muốn nhắn tới ai, chỉ cần dùng cấu trúc @tên_nick. Đừng quote cả bài viết, vi phạm luật diễn đàn.
Về ý tưởng:
Macro load dữ liệu các sheet Group, nạp vào Dictionary.
Theo thiết kế của bạn hiện tại thì Level đang để là Textbox, trong khi đó theo mô tả thì bạn muốn select (chọn) thì nó nên là Combobox.
Code cho sự kiện change của combobox (Level), lấy các thông tin ở phần trên, tìm trong Dictionary lấy Price để điền xuống ô dưới cùng.
Code tuy không khó nhưng mất thời gian. Trên đây tôi đã trình bày xong ý tưởng, bạn có thể tự code.
Trường hợp bạn không tự code được, hãy trao dự án của bạn cho BKKBG.

tuhocvba

Administrator
Thành viên BQT
Đúng là hết 1 tiếng. Đấy là tôi code. Không biết các bạn khác code thì có thể nhanh hơn không.
File bạn download ở đây:
Để giải quyết vấn đề của bạn, cần kiến thức về và Về . Tôi sửa một chút trên UserForm. Bạn tùy ý tham khảo và chỉnh sửa theo ý bạn.

Trạng thái
Không mở trả lời sau này.