Làm sao để mã hóa file Excel VBA thành file .exe?

hocexcel

Yêu THVBA
Xin chào cả nhà!
Mình có đọc bài viết của bạn vothanhthu, trong đó Mục 5 có nói là tạo file .exe cho file Excel, vậy cho mình hỏi diễn đàn mình có bài viết nào hướng dẫn việc làm này không ạ?

Hoặc bạn nào có thể chia sẻ giúp mình với!
Xin cảm ơn ạ!

Bạn cần đăng nhập để thấy hình ảnh

Tôi không có nhu cầu làm việc này. Tuy nhiên bạn có thể google trước khi hỏi:

hocexcel

Yêu THVBA
Cảm ơn bạn vanthanhVBA, cơ bản là mình ko biết đọc tiếng Anh, với lại ko biết từ khóa.
Cảm ơn bạn đã giúp. Mình sẽ tìm hiểu.

hocexcel

Yêu THVBA
Bạn vanthanhVBA cho mình hỏi, trong phần mềm này nó bắt mình phải mua mới biên dịch được, vậy nghĩa là chỉ cần mua trên máy mình biên dịch, hay có cần cài và mua luôn trên máy của người sử dụng ko vậy bạn?
Nếu bạn biết hướng dẫn dùm mình nhé!
Cảm ơn bạn

tuhocvba

Administrator
Thành viên BQT
Nếu đã chuyển thành file exe rồi, cách nghĩ là nó sử dụng trên các máy khác bình thường. Vì exe là tập tin thực thi.
Tương tự , bạn có thể mang sang máy khác giải nén mà không cần cài winrar.

D

Deleted member 1294

Guest
Đa số các phần mềm chuyển thành exe đều có phí mà giá không hề rẻ bạn có thể dùng lockxls nhưng bảo mật cũng không cao lắm !

BKKBG

Yêu THVBA nhất
Nhiều tiền thế thì cứ bơm vào tài khoản ủng hộ diễn đàn có phải hơn không? :ROFLMAO:
Mua mà dùng không tốt thì phản hồi lại cho người bán, chụp ảnh lỗi rồi bảo họ, làm ăn thế này thì không được đâu, trả lại tiền cho tôi. :alien:

giaiphapvba

Administrator
Thành viên BQT
Bạn gửi cho họ file Excel của bạn để cho họ test.
Gửi thêm vài hình ảnh lỗi. Mô tả lại quá trình thao tác như thế nào, lỗi ra sao.
Có thể memo ra Excel để dễ diễn giải, rồi chụp hình tổng thể.
Vậy mới thấy năng lực diễn giải quan trọng biết bao nhiêu. Nếu cứ diễn giải theo phong cách một số bạn bị ban nick thì chắc không ai hiểu nổi, rồi bị mất tiền là chắc chắn.
Diễn giải cho người ta hiểu được, một là họ hỗ trợ cho bạn làm được, hai là họ công nhận là có lỗi và trả lại tiền.
Vậy mail thì cho họ thông tin tài khoản của mình, phòng trường hợp xấu thì họ còn biết chuyển tiền cho mình.

Chả hiểu các bác có sản phẩm gì mà quý báu tới mức phải đầu tư cả chục củ để chuyển đổi thành exe không biết nữa.

hocexcel

Yêu THVBA
Cảm ơn bạn Giaiphapvba, mình viết ứng dụng cho công ty mình thôi, mà đây là dự án mình theo đuổi nữa năm rồi, mình muốn bảo vệ bản quyền để cho mấy đứa cty ko sửa xóa hoặc up lên mạng. Cty thưởng cho mình dự án này cũng khá nhiều tiền, nên mình bỏ ra số tiền đó cũng ko có gì lớn lắm.
Nhưng hiện tại đang trục trặc. Biên dịch bị lỗi. Hic

PTHhn

Yêu THVBA như điếu đổ
Cảm ơn bạn Giaiphapvba, mình viết ứng dụng cho công ty mình thôi
Thể chế công ty bạn buồn cười nhỉ. Thứ bạn làm ra thuộc về tài sản của công ty nếu nó được thực hiện trong giờ làm việc. Nếu phát hiện ai chia sẻ lên mạng thì bình thường các công ty sẽ đuổi việc nhân viên chia sẻ đó.

D

Deleted member 1294

Guest
Cảm ơn bạn Giaiphapvba, mình viết ứng dụng cho công ty mình thôi, mà đây là dự án mình theo đuổi nữa năm rồi, mình muốn bảo vệ bản quyền để cho mấy đứa cty ko sửa xóa hoặc up lên mạng. Cty thưởng cho mình dự án này cũng khá nhiều tiền, nên mình bỏ ra số tiền đó cũng ko có gì lớn lắm.
Nhưng hiện tại đang trục trặc. Biên dịch bị lỗi. Hic
Bạn nên test trial trước khi mua chứ hoặc tham khảo kĩ trước khi mua hi