Kỹ thuật ẩn Module - Bảo vệ code VBA

• Thread starter vothanhthu
  • Ngày gửi
Trạng thái
Không mở trả lời sau này.

tuhocvba

Administrator
Thành viên BQT
mình không biết cách chèn hình ảnh, nhưng nội dung thông báo mình ghi lại đầy đủ như vậy, chắc mọi người cũng hình dung được rồi
Nếu bạn không biết cách upload ảnh lên diễn đàn, bạn vui lòng tham khảo topic sau: .

V

vothanhthu

Guest
@tranhungkcn
Bạn nên đưa ảnh lên như admin Tuhocvba hướng dẫn.

Bạn nên có file demo. Bạn có thể upload file lên google drive hoặc mediafire.com rồi dẫn link về diễn đàn.

Thực tế, lỗi như bạn nêu thường chủ quan đến từ sai thao tác đẫn đến lỗi byte. Khi phát sinh lỗi, bạn nên đưa đầy đủ 2 yếu tố trên để mình hiểu bạn đang khó khăn gì. Tránh trình bày chung chung.

D

Deleted member 1294

Guest
Gửi tặng các bạn tool ẩn module cho hầu hết các định dạng
Yêu cầu netframe 4.5 trở lên
Bạn cần đăng nhập để thấy hình ảnh

D

Deleted member 1294

Guest
@Euler dạ unhide đang nghiên cứu ! khi nào hoàn thành em sẽ post .

V

vothanhthu

Guest
@USA_Covid19 Chào bạn, trước hết cảm ơn bạn vì đóng góp xây dựng Tool ẩn Module.

Hiện tại, Trên diễn đàn đã có công cụ ẩn Module viết trên nền VBA, bạn có thể tham khảo

Trong link, Tool của bạn đang để với định dạng là .exe. Đây là định dạng rất nhiều người quan ngại vì mức độ hoạt động của nó. Nếu có thể, bạn hãy xem qua Tool của mình rồi phát triển thêm trên nền VBA sẽ hay hơn rất nhiều!

tuhocvba

Administrator
Thành viên BQT
1. File exe thì không nên chia sẻ trên diễn đàn, ít nhất là trong các box VBA.
2. Mình đang định mở thêm mấy box khác không liên quan tới VBA: Ex: Python, Java,... Mảng VBA sẽ chuyển giao lại cho thế hệ điều hành thứ 2, mình không quan tâm nữa.
Có lẽ cần người như @USA_Covid19 hỗ trợ các box như vậy.

V

vothanhthu

Guest
@tuhocvba Mình rất quan tâm về mảng VB.Net, nó gần VBA và còn mạnh nữa, nhưng chưa có nhiều cơ hội tiếp xúc với nó. Không biết Admin có định hướng đến nó không?

D

Deleted member 1294

Guest
Xin lỗi vì e không biết post ở box nào nên đành chen ngang vào box này !
- Tool unhide module:
- Video hướng dẫn:
Bạn cần đăng nhập để thấy đa phương tiện
- Vì lý do cộng đồng nên mình đã xóa link !

Sửa lần cuối bởi điều hành viên:
V

vothanhthu

Guest
@USA_Covid19 Thứ biết bạn là một người khá quan tâm về bảo mật VBA, và mình cũng vậy. Bản thân mình cũng viết hoàn thành UnHide Module trên nền VBA, nhưng đối với các file phức tạp sẽ khó khăn cho Tool. Mình rất muốn học hỏi về khả năng mở khóa UnHide Module trên nền VB.Net. Nếu có thể, bạn cho Mình xin file mở khóa này thông qua link Mail bên dưới. Mình cảm ơn bạn !

Mail: vtthu.agu@gmail.com

D

Deleted member 1294

Guest
@vothanhthu ok mình sẽ gửi link qua mail cho bạn nếu bạn cần hỏi thêm gì mình sẽ giải đáp. Vui lòng kiểm tra mail giúp mình và mình muốn nó chỉ nằm trong các thành viên BQT !

V

vothanhthu

Guest
Mình cảm ơn @USA_Covid19 nha. Về vấn đề chia sẽ, bạn cứ yên tâm. Tool sẽ chỉ lưu hành trong BQT và Mình sẽ bảo đảm việc này !

D

Deleted member 1294

Guest
@vothanhthu lưu ý việc hiện module ẩn bạn chỉ chọn những module của file thôi nhé vì khi unhide lần 2, lần 3 nó sẽ tạo ra tên các Module khác trên lítbox, hãy đảm bảo chỉ các module cần hiện có trong listbox.

Trạng thái
Không mở trả lời sau này.