Hỗ trợ viết VBA khóa vùng trong Excel

Mai Thu

Yêu THVBA
Em chào cả nhà,

Em là thành viên mới, hiện đang gặp 1 case khó, rất mong anh/chị giúp đỡ ạ.

Em cần khóa vùng trong 1 sheet, tuy nhiên sheet đó đang có 1 đoạn mã vba cho chức năng tự động ẩn/hiện dòng nên không sử dụng chức năng khóa vùng thủ công được.

Anh/chị hỗ trợ giúp em đoạn mã vba khóa vùng như hình được không ạ. Các vùng tô màu cam ở sheet (Cong cu) là vùng được quyền nhập liệu, còn lại là khóa hết ạ.
Bạn cần đăng nhập để thấy hình ảnh

Em cảm ơn các anh/chị đã hỗ trợ ạ!

Đoạn mã vba tự động ẩn/hiện dòng em đang sử dụng trong sheet (cong cu) như sau ạ:
Private Sub Worksheet_SelectionChange(ByVal Target As Range)
Dim xRg As Range
Application.ScreenUpdating = False
For Each xRg In Range("C3:C240")
If xRg.Value = "" Then
xRg.EntireRow.Hidden = True
Else
xRg.EntireRow.Hidden = False
End If
Next xRg
Application.ScreenUpdating = True
End Sub

Sửa lần cuối:

tuhocvba

Administrator
Thành viên BQT
Cách upload hình lên diễn đàn:

Dạ đoạn code này nó không chạy trên file của em. Anh/chị hỗ trợ đoạn code cụ thể cho case của em như hình được không ạ?
Trước khi thực hiện việc ẩn dòng thì bạn hãy viết 1 đoạn code mở khoá nó ra trước . xong rồi lại khoá lại là được à

tuhocvba

Administrator
Thành viên BQT
Chủ topic lưu ý không đặt tên tiêu đề topic như Gấp! Giúp!
Bạn muốn hoàn thiện nhanh thì vô .
Với các yêu cầu cần hoàn thành trong thời gian sớm thì mức phí thương lượng sẽ cao tương xứng.

Các bài viết học hỏi kinh nghiệm từ người khác thì để tên topic phù hợp với vấn đề, hoặc kiến thức chuyên môn liên quan tới topic. Tiêu đề topic không được để kỳ hạn công việc, hay có ý thúc giục người khác phải vào giúp mình. Topic bạn tạo ra không có tính ưu tiên gì hết, nó bình đẳng với các topic khác do những người khác đang tạo ra trên diễn đàn.