Giải đáp về việc không thấy bài viết trên diễn đàn

tuhocvba

Administrator
Thành viên BQT
Chào bạn @khongco96 . Đúng như bạn nói, hiện tại diễn đàn đang trong quá trình định hình lại phương hướng hoạt động.
Các thành viên trước nay vô đọc bài viết nhưng không viết được bài nào cho ra hồn. Chỉ toàn quản trị viên viết bài.

Nếu hỏi đáp thì viết tùm lum, gây mất nhiều thời gian cho chúng tôi. (Không sử dụng hình minh họa, không file demo).
Khi không được trợ giúp hay bị nhắc nhở thì quay ra thù hằn.
Chúng tôi nghĩ, thà chúng tôi không hỗ trợ gì cho các bạn thì hơn. Hiện tại chỉ có VIP trở lên là có thể truy cập diễn đàn bình thường.
Thành viên thông thường trở xuống hiện chưa thể xem được bài viết. Rất mong bạn thông cảm.

khongco96

Yêu THVBA
Cảm ơn bạn đã sớm phản hồi.

Vậy cho mình hỏi làm sao để trở thành VIP?

Cảm ơn bạn đã sớm phản hồi.

Vậy cho mình hỏi làm sao để trở thành VIP?
theo mình đc biết thì một là có đóng góp nhiều bài viết hay, hai là thi cử thành tích tốt, ba là có quan hệ thân tình với admin, bốn là ủng hộ diễn đàn 500k

Thanh Hưng

Yêu THVBA
Cho hỏi mình có thể làm như nào để lên vip ạ? Mình mới vào diễn đàn mong anh chị em giải đáp

tuhocvba

Administrator
Thành viên BQT
Cho hỏi mình có thể làm như nào để lên vip ạ? Mình mới vào diễn đàn mong anh chị em giải đáp
Như trên đã trả lời . Không thể hiện được tài năng, không có mối quan hệ gì thì tiền (500k) sẽ giải quyết được vấn đề . Cái này giống y ngoài đời thực ấy mà ^^

khongco96

Yêu THVBA
Một : Có tài
Hai: Có quan hệ
Ba : Có tiền tệ

Bạn có tài gì không hay chỉ lên hỏi với đọc bài viết?
Tài thì mình không dám nhận mình tài, mình chỉ cần cù bù thông minh, muốn học thì phải hỏi, muốn giỏi thì phải học, mà muốn học thì phải đọc tài liệu, mình thấy trong diễn đàn bên mình có những bài học hay bổ ích, và những kiến thức đó không nằm đầy đủ trong các video mà diễn đàn đã làm, và muốn chia sẻ điều gì thì phải giỏi cái đã, thì mới dám chia sẽ kinh nghiệm kiến thức của mình. Còn theo câu trả lời của bạn bên trên mình thấy 1 vòng lẫn quẫn. Muốn vô thì phải giỏi, mà chưa học thì làm sao giỏi. Mình biết vừa rồi diễn đàn bên mình có sự cố về việc không giúp đâm ra thù hằn gì đó, mình không nghĩ nên để tất cả các thành viên khác bị ảnh hưỡng vì 1 người, như vậy rất thiệt thòi cho họ, và điều đó cũng giống đóng cửa sân chơi của diễn đàn này, chỉ những người giỏi chơi với nhau. Nếu thành viên nào vi pham nội dung như diễn đàn đặt ra thì admin chỉ việc khóa bài viết của thành viên đó và không có nghĩa vụ phải trả lời hay đôi co với thành viên đó. Một diễn đàn có phát triển lớn mạnh, được bàn luận sôi nổi, thành công hay không còn phụ thuộc vào thành viên. Vui thì tiếp tục chơi, là bạn, còn không vui thì chia tay bớt đau khổ, không việc gì phải lôi thôi dài dòng, vì còn biết bao thanh viên khác chờ đợi mình cùng học hỏi và chia sẽ kinh nghiệm lẫn nhau. Đây chỉ là quan điểm cá nhân của mình.

tuhocvba

Administrator
Thành viên BQT
Lại quay về vạch xuất phát . Muốn đọc bài viết thì 500k. Chứ ai cũng vô chỉ đọc thì ai việt

giaiphapvba

Administrator
Thành viên BQT
Đúng là một người làm sai trăm họ bị ảnh hưởng. Kho tàng kiến thức không biết trân trọng, tự lấy chân đạp đổ.
Một việc chưa từng có tiền lệ trên THVBA, khóa toàn bộ Box VBA.

Euler

Administrator
Thành viên BQT
muốn học thì phải hỏi, muốn giỏi thì phải học, mà muốn học thì phải đọc tài liệu
Bao nhiêu năm qua chia sẻ nhiều rồi. Mọi người biết tiếng diễn đàn cũng vì thế. Chứ đóng kín thì ai biết là gì.
Khổ cái muốn giỏi thì phải hỏi, nhưng một số người được follow trình bày cho dễ hiểu, thì cao ngạo không tuân thủ, rồi quay ra thù hằn. Việc đó trước kia cũng có thể nói là có, nhưng chỉ ở mức là "ôi sao diễn đàn nghiêm khắc quá, em mới tham gia mong anh chị thông cảm", còn lần này tôi nghe nói là thành viên quay ra đả kích cà khịa, thái độ thù hằn ở mức cực đoan.
Do đó mới tới mức này. Các bạn đọc thì bỏ công sức lao động ra. Anh em trước nay vẫn nuôi sống diễn đàn tốt, cũng chẳng thiếu gì 500k hay 1 triệu. Nhưng bằng cách này sẽ gạn lọc các thành phần "bất hảo". Khi bỏ tiền ra, anh em sẽ cư xử lễ độ, chứ ban nick một cái là bay luôn 500k, mất toi nick VIP àhh.