chuyển đổi thành file excel thông thường thành file excel VBA

Nongtiep

Yêu THVBA
Chào Anh chị
anh chị xem giúp em file này với ạ. khi em updata dữ liệu vào sheet "DID trên SAP" 4 cột đầu và updata dữ liệu vào sheet "DID T7 và T6. mục đích là để check dữ liệu chưa được đăng ký sau đó sẽ in thành mã vạch để in ra để đăng ký. Nhưng khi dữ liệu nhiều file chạy nhiều công thức nên rất dơ và lác phải mất 1 time khá là lâu. nên em muốn chuyển đổi sang VBA để tối ưu hóa time. Mong anh chị trong diễn đàn giúp em ạ. .

,
em gửi ảnh và file đính kèm ạ

Sửa lần cuối:

tuhocvba

Administrator
Thành viên BQT
Bạn có thể bớt chút thời gian để trình bày lại cho dễ hiểu không ạ?
  • Nếu bạn không biết cách upload ảnh lên diễn đàn, bạn vui lòng tham khảo topic sau: .
  • Bạn lưu ý phải sử dụng thẻ Code khi viết code trên forum. Xin xem mục 4 trong .
  • Bạn nên nói rõ Input là gì? Output muốn ra sao?
Bài viết chỉ toàn chữ thật sự không muốn đọc, nên sử dụng ảnh minh họa chú thích cho bài viết!

Nongtiep

Yêu THVBA
Bạn có thể bớt chút thời gian để trình bày lại cho dễ hiểu không ạ?
  • Nếu bạn không biết cách upload ảnh lên diễn đàn, bạn vui lòng tham khảo topic sau: .
  • Bạn lưu ý phải sử dụng thẻ Code khi viết code trên forum. Xin xem mục 4 trong .
  • Bạn nên nói rõ Input là gì? Output muốn ra sao?
Bài viết chỉ toàn chữ thật sự không muốn đọc, nên sử dụng ảnh minh họa chú thích cho bài viết!
Em cảm ơn AD em đã cập nhật thêm phần ảnh ạ

D

Deleted member 1392

Guest
@Nongtiep Bạn đã đọc hướng đẫn Upload ảnh của Admin tuhocvba chưa mà trả lời xong lại Upload ảnh dạng Drive, Đã thế rồi còn không chia sẽ quyền truy cập nữa vậy?

Nongtiep

Yêu THVBA
Em rất xin lỗi vì em nghĩ em up qua Drive thì Anh chị cũng xem được ạ.
em bổ sung thêm hình ảnh ạ
em không biết Anh chị có tải được file đính kèm hay không. nếu không được anh chị bảo em nhé
Bạn cần đăng nhập để thấy hình ảnh

Bạn cần đăng nhập để thấy hình ảnh

linhlbk

Yêu THVBA
Đọc một hồi thì đoán ý là bạn này mong muốn chuyển file công thức excel sang file code bằng VBA để chạy tít mù hơn.

Nongtiep

Yêu THVBA
Về cơ bản không khó, nhưng tốn thời gian ngồi làm thôi. Bạn sẵn sàng trả phí cho việc đó để hỗ trợ diễn đàn không?
Như vậy là trả phí cho cá nhân hay cho diễn đàn ạ.
Và chi phí là bao nhiêu ạ

linhlbk

Yêu THVBA
Như vậy là trả phí cho cá nhân hay cho diễn đàn ạ.
Và chi phí là bao nhiêu ạ
Để mai sáng xem độ nhanh chậm làm đến đâu và cần chi tiết yêu cầu như thế nào. Có yêu cầu chi tiết như nào thì báo

linhlbk

Yêu THVBA
Về cơ bản không khó, nhưng tốn thời gian ngồi làm thôi. Bạn sẵn sàng trả phí cho việc đó để hỗ trợ diễn đàn không?
Bạn phải để file chế độ chỉnh sửa để mn tải về chứ, muốn mở ra xem mà toàn yêu cầu quyền truy cập

Nongtiep

Yêu THVBA
Bạn phải để file chế độ chỉnh sửa để mn tải về chứ, muốn mở ra xem mà toàn yêu cầu quyền truy cập
sorry bạn mình không để ý cấp quyền
mình để link file ở đây nhé. bạn xem có tải được file không nhé

linhlbk

Yêu THVBA
sorry bạn mình không để ý cấp quyền
mình để link file ở đây nhé. bạn xem có tải được file không nhé
Về cơ bản đơn giản, làm nhanh thôi, có yêu cầu thêm gì nt vào zalo 0969059243 nhé.