Cách tô màu 1 đoạn văn bản trong excel

Trạng thái
Không mở trả lời sau này.

cuhanhtay

Yêu THVBA
Chào các bác,

Em có 1 vấn đề muốn được nhờ các bác giúp đỡ ạ.

Em có 1 file excel về dịch thuật, trong đó có 3 bảng, 1 bảng tiếng anh( E đặt là Anh), 1 bảng tiếng việt (Em đặt là Viet) và 1 bảng là tổng hợp cả 2 bản dịch tiếng anh và tiếng việt (E tạm đặt là final).

Giờ Em muốn ở bảng Final khi kết quả từ bảng tiếng Anh trả về thì thì cho màu đỏ, chữ nghiêng. còn bảng tiếng Việt trả về thì chữ vàng bôi đậm được không ạ.

=Anh!A1 & "
" & Viet!A1
E dùng hàm như vậy để lấy kết quả cho các ô final.

Em muốn ra kết được như thế này
Bạn cần đăng nhập để thấy hình ảnh

Em xin cảm ơn!.

File của nó đây ạ.

Sửa lần cuối:

tuhocvba

Administrator
Thành viên BQT
File demo upload lên google drive (chú ý để chế độ public), hoặc mediafire rồi kéo về đây. Nhìn toàn chữ là chữ thế này ai biết bạn muốn làm gì.
Bài viết nếu có thêm hình minh họa thì thêm trực quan hơn, giảm thiểu thời gian đọc hiểu cho người khác. Mong bạn cộng tác.

cuhanhtay

Yêu THVBA
File demo upload lên google drive (chú ý để chế độ public), hoặc mediafire rồi kéo về đây. Nhìn toàn chữ là chữ thế này ai biết bạn muốn làm gì.
Bài viết nếu có thêm hình minh họa thì thêm trực quan hơn, giảm thiểu thời gian đọc hiểu cho người khác. Mong bạn cộng tác.
Mình vừa upload theo hướng dẫn rồi ạ. bạn giúp mình với nhé ^^

tuhocvba

Administrator
Thành viên BQT
Cái này nếu dùng hàm Excel nối hai chuỗi ký tự một bên vàng và một bên đỏ thì tôi cũng không biết làm. Nếu dùng VBA, tự nối tự tô màu thì được.

BGuz

VIP

Mã:
Sub test()
    ActiveCell = ActiveCell.Value
    ActiveCell.Characters(Start:=1, Length:=InStr(1, ActiveCell.Text, Chr(10))).Font.Color = vbRed
End Sub

Trạng thái
Không mở trả lời sau này.