Cách nhập ký tự đặc biệt vào Textbox trong UserForm

Chuongmisis09

Yêu THVBA
Chào cả nhà!
Mình đang xây dựng 1 chương trình theo dõi xuất - nhập kho vật tư. Kho mình có một số mã vật tư cần nhập 1 số ký tự đặc biệt (Ví dụ: Ф..., hoặc các ký tự trong bảng chữ cái tiếng Nga đối với các mác thép như Г Б Ф Ю .....)
Mong mọi người trợ giúp!

NhanSu

SMod
Thành viên BQT
Bạn vào để tìm ký tự cần gõ, có thể copy paste vào luôn. Trong link đó có mã unicode của ký tự ở dạng hexa, nếu không thích copy thì có thể giữ Alt + mã unicode (các phím ở khung phím số bên phải bàn phím, mã unicode cần chuyển về hệ thập phân).

iWATER

Yêu THVBA
Bạn dùng Win + R -> gõ vào "charmap" -> Hiện lên bảng Character Map -> Kéo xuống giữa bảng là các kí tự tiếng Nga -> Chọn ký tự và copy.

Chuongmisis09

Yêu THVBA
Cảm ơn các ạn đã giúp đỡ. Nhưng mình muốn hỏi liệu có form nào giúp thao tác nhập ký tự đặc biệt vào textbox nhanh hơn được không, tương tự form nhập ngày/tháng/năm vậy.
Vì mình tạo chương trình cho người không biết hoặc ít biết về máy tính sử dụng nên muốn đơn giản hóa tối đa các thao tác. Xin cảm ơn!

NhanSu

SMod
Thành viên BQT
Nếu danh mục hàng hóa có sẵn thì bạn dùng listbox hoặc combobox, nhập sẵn vào để người dùng chọn. Nếu danh mục không cố định, có một số ký tự cần nhập thì bạn dùng label in sẵn các ký tự trên form để người dùng copy.