Các thách thức chưa có lời giải trên diễn đàn

tuhocvba

Administrator
Thành viên BQT
Dưới đây là các thách thức đang có trên diễn đàn, tôi tổng hợp tại đây:
Thách thứcNgười chịu trách nhiệm giải quyết
1. @vbano1 @ducdoom đã giải quyết sau 1 tiếng.
2. Ribbon (không công khai)@vothanhthu đã hoàn thành sau 24h.
3. (đã công khai Tool demo giai đoạn 1)@vothanhthu đã giải quyết sau 14 ngày.
4. @tuhocvba
5. @tuhocvba maiban2068 đã hoàn thành
6. @tuhocvba @NhanSu đã giải quyết trong cùng ngày.
(11/04/2020)
7. //Office32 bit đã OKtuhocvba đã được giải quyết sau 30 phút dựa vào các phản hồi của @NhanSu@USA_Covid19
8. Biểu tượng nhô ra ở cells A1 được xây dựng như thế nào?Euler (PTHhn và USA_Covid19 đã lý giải xong).
9. @USA_Covid19@CRV

Bất cứ thành viên nào có lời giải đối với các thách thức nêu ở trên, sẽ được vinh danh xứng đáng.

Admin tuhocvba.

tuhocvba

Administrator
Thành viên BQT
Cảm ơn @ducdoom đã giải quyết giúp chúng tôi thách thức số 01. Đây là thách thức mà chúng tôi đã không lý giải được.
Chúng tôi vô cùng biết ơn sự giúp đỡ kịp thời của bạn. Chúng tôi sẽ sớm có thông báo với bạn qua mail.

V

vothanhthu

Guest
@thaipv nếu có thể, hỗ trợ cùng Thứ bên mảng hiện Module nha !. Thứ hơi khó khăn với nó.

tuhocvba

Administrator
Thành viên BQT
Bạn @NhanSu thân mến. Việc dịch các bài về INI là liên quan tới thách thức số 5 trong bài viết #1.
Vậy nếu bạn có thời gian, chúng tôi mong muốn bạn giúp chúng tôi lý giải hoạt động của UserForm frmColorPickerClass ColorPicker.

NhanSu

SMod
Thành viên BQT
Mình có việc phải đi, sẽ xem sau. Nhưng mình cũng chưa biết userform và class đó ở bài nào?

giaiphapvba

Administrator
Thành viên BQT
Mình có việc phải đi, sẽ xem sau. Nhưng mình cũng chưa biết userform và class đó ở bài nào?
Chào bạn @NhanSu .
Thách thức số 05 là bài viết #1 . Bạn download file addin về và mở xem code. Pass là: tuhocvba.net
Bên trong đó có UserForm và Class mà chúng tôi nói tới.

giaiphapvba

Administrator
Thành viên BQT
Cảm ơn bạn @NhanSu .
Viết phân tích ở topic này thì sẽ hơi khó theo dõi. Ở , mỗi thách thức đều có dẫn link, bạn click vào sẽ ra chủ đề đó ạ.
Nếu tất cả các thách thức đều viết ở đây sẽ loạn lên. Mình chuyển cho bạn nhé.

tuhocvba

Administrator
Thành viên BQT
Cập nhật: @vothanhthu đã hoàn thành xong thách thứ số 02.
Sẽ sớm có bài viết kể về câu chuyện khám phá này, sau khi mình làm rõ với Thứ vài vấn đề nhỏ khác.

Euler

Administrator
Thành viên BQT
Thách thức số 5 có nhiều ý kiến đóng góp của nhiều bạn. Vì vậy có thể Close.
Trong các ý kiến đóng góp, ý kiến của maiban2068 là đầy đủ và dễ hiểu nhất. Tuy nhiên nick này đã bị xóa.
Vậy mong Close thách thức số 5.
Hiện tại chỉ còn thách thức số 3 và 4.

tuhocvba

Administrator
Thành viên BQT
Thách thức số 03 đã được Admin @vothanhthu giải quyết sau 14 ngày.
Mọi người tập trung vào thách thức số 04 giúp mình.

giaiphapvba

Administrator
Thành viên BQT
Mình bổ sung thêm thách thức số 06: . Mọi người cùng suy nghĩ nhé.

tuhocvba

Administrator
Thành viên BQT
Tôi bổ sung thách thức số 07.
Cụ thể: . Hiện tại kết quả thử nghiệm trên Office 32bit các bạn báo về là OK. Hiện nay kết quả thử nghiệm trên Office 64bit chưa thành công.
Đây là vấn đề chưa có lời giải, vậy tôi mong các bạn-những người có tài năng, cố gắng tập trung giải quyết vấn đề này.

giaiphapvba

Administrator
Thành viên BQT
Thách thưc số 07 đã được giải quyết sau 30 phút kể từ lúc diễn đàn coi đây là thách thức.
Cảm ơn các bạn @USA_Covid19 , @NhanSu . Tuy những cống hiến của các bạn trong topic này không thể hiện kỹ năng code, nhưng đã thể hiện một tinh thần không cam chịu thực tế, chấp nhận thử thách và tìm tòi, khai phá.
Các bạn đã thể hiện mình là người làm được việc. Nếu như admin tuhocvba là người có năng lực nhìn ra vấn đề, thì các bạn là những người biết cách giải quyết vấn đề.
Chúng tôi cảm ơn đóng góp của các bạn cho giới VBA Việt Nam thông qua diễn đàn này. Từ nay mọi người soạn thảo code VBA trên VBE đã có được môi trường trực quan hơn.

tuhocvba

Administrator
Thành viên BQT
Cập nhật .
Mọi người cùng giải đáp xem họ làm thế nào để tạo ra cái biểu tượng nhô ra này nhé.
Bạn cần đăng nhập để thấy hình ảnh

File download ở đây:

Mọi người có giải đáp hay bình luận gì thì bình luận .

Euler

Administrator
Thành viên BQT
Nội dung số 08 đã được bạn @PTHhn và bạn @USA_Covid19 lý giải xong, đề nghị Close.
Ngoài nội dung trên, không có sự lý giải nào khác, bản thân Tool này có code khá phức tạp, cần nhiều thời gian để tìm hiểu.
Với nội dung đã lý giải trên, xét thấy sự cống hiến chưa đủ lớn để vinh danh. Vậy mong các bạn tiếp tục giành thời gian nghiên cứu thêm Tool này.
File download ở đây:
Cảm ơn các bạn.