Các chú ý khi tương tác giữa thành viên và diễn đàn

giaiphapvba

Administrator
Thành viên BQT
Bạn cần đăng nhập để thấy đính kèm

Trên đây tôi trình bày các vấn đề mà diễn đàn ta đang mắc phải. Đặc biệt ở khâu xác nhận thông tin.
Bạn cần đăng nhập để thấy hình ảnh

Tôi mong các thành viên đã từng cảm thấy chưa hài lòng với diễn đàn, hãy cùng nhau lý giải và cùng nhau thay đổi để tốt hơn. Bao gồm cả thành viên và BQT diễn đàn.
@phamthach @huutinh85 @Snow24 @Euler @vbano1 @tuhocvba @thanhphuongvip

tuhocvba

Administrator
Thành viên BQT
Một số chú ý khi thảo luận để không bị đánh giá là đưa ra phán đoán không có căn cứ.

Mong các thành viên dưới đây lưu ý:
@phamthach
@dohuuduy

tuhocvba

Administrator
Thành viên BQT
Chú ý không khen chê code mà không có căn cứ.
Trường hợp xấu, bạn có thể bị ban nick, cấm truy cập diễn đàn.

giaiphapvba

Administrator
Thành viên BQT
Thái độ không hợp tác cung cấp thông tin, trình bày dễ hiểu sẽ bị xóa nick, vì vậy thành viên chú ý khi tương tác trên diễn đàn.
Hãy sử dụng nút Report dưới mỗi bài viết và phản hồi cho chúng tôi biết bài viết nào khó hiểu khiến bạn không hài lòng.

tuhocvba

Administrator
Thành viên BQT
Chú ý với phản hồi thông báo sai đối với người trợ giúp code, nhất định phải chỉ rõ, cái gì sai, sai ở đâu, kết quả kỳ vọng mong muốn là gì, kết quả thực tế đang là như thế nào? Lý do sai... (Cần làm rõ sai do người code hay sai là vì người yêu cầu trợ giúp không trình bày hết logic khi yêu cầu).
Phản hồi thông báo sai mà không nêu đầy đủ thông tin cũng như không nói rõ lý do sai, sẽ tiến hành xóa nick.

vbano1

SMod
Thành viên BQT
Thời gian gần đây có vài bài viết đưa ra một cái video rồi nói tôi muốn làm như thế này.
Không ai làm một việc mà không có INPUT. Cái thứ bạn muốn làm thì hãy tự làm. Khi nhờ người khác làm thì phải có đầy đủ data input, nêu rõ thao tác người dùng sẽ là gì.
Các bạn hết sức lưu ý.

tuhocvba

Administrator
Thành viên BQT
1. Thành viên tốt hơn hết hãy chia sẽ file qua mediafire.com
2. Nếu chia sẻ file qua google drive, nên kiểm tra file đã để chế độ public chưa, bằng cách sử dụng trình duyệt khác, coi có download được file không. Nếu như bạn đang đăng nhập tài khoản của bạn, là chủ sở hữu file, đương nhiên bạn download dược, nhưng chưa chắc người khác download được.
Do đó, hãy sử dụng trình duyệt khác, đảm bảo rằng bạn không đăng nhập drive trên trình duyệt này, và thực hiện download thử.

3. Nếu có phản hồi file không download được, thì hãy chỉnh sửa lại chia sẻ file. Trường hợp drive có quá nhiều file, bạn tìm lại file đó rất khó. Hãy upload file khác và thực hiện chia sẻ lại, sau đó chỉnh sửa lại bài viết của bạn trên diễn đàn. Hoặc xóa bỏ bài viết đó đi, thay bằng bài viết mới.

Nên truyền đạt thông tin vì người nghe.