viết code tự động

Trạng thái
Không mở trả lời sau này.

19beees

Yêu THVBA
Chào các bạn,
Mình có nhu cầu viết một VBA cho 1 tác vụ như sau
1 worksheet gồm khoảng 60 sheet, mỗi sheet chứa một bảng có định dạng giống nhau, có thể có chênh lệch về số dòng (sheet có dữ liệu 55 dòng sheet có dữ liệu 60 dòng). Mình cần copy các dữ liệu đó vào một sheet sao cho dữ liệu được khớp nối tiếp nhau không bị lệch hoặc mất số liệu. Các thao tác đơn giản chỉ là lặp đi lặp lại 1 tác vụ giống nhau. Bạn nào có thể giúp mình nhắn mình nhé.

tuhocvba

Administrator
Thành viên BQT
Bạn ơi! Bạn đang viết bài vào Box code theo yêu cầu có trả phí.
Bạ vui lòng đưa file input demo lên đây, để chúng tôi có thể ước lượng khối lượng công việc.
Upload qua google drive, để public rồi kéo về diễn đàn giúp mình nhé.

tuhocvba

Administrator
Thành viên BQT
OK, đã download được file của bạn.
Câu hỏi 1: Mình không hiểu vai trò của các sheet lẻ trong file của bạn có ý nghĩa gì, mình chỉ thấy dữ liệu ở các sheet chẵn.
Chương trình dựa vào điều kiện gì để tổng hợp dữ liệu? Cứ sheet chẵn thì lấy dữ liệu để tổng hợp có được không?

Câu hỏi 2: File của bạn cho biết quy mô dữ liệu. Nhưng cần thêm một file demo, chỉ có 2-3 sheet có dữ liệu, khi đó tổng hợp ra sẽ như thế nào? Bạn nên cung cấp một file output mẫu.

19beees

Yêu THVBA
OK, đã download được file của bạn.
Câu hỏi 1: Mình không hiểu vai trò của các sheet lẻ trong file của bạn có ý nghĩa gì, mình chỉ thấy dữ liệu ở các sheet chẵn.
Chương trình dựa vào điều kiện gì để tổng hợp dữ liệu? Cứ sheet chẵn thì lấy dữ liệu để tổng hợp có được không?

Câu hỏi 2: File của bạn cho biết quy mô dữ liệu. Nhưng cần thêm một file demo, chỉ có 2-3 sheet có dữ liệu, khi đó tổng hợp ra sẽ như thế nào? Bạn nên cung cấp một file output mẫu.

điều kiện sheet có chứa dữ liệu nước/mặt hàng chủ yếu
file out put mẫu 1, đích cuối là mẫu 2.

tuhocvba

Administrator
Thành viên BQT
Topic này không đạt yêu cầu để hỗ trợ code. Topic này dừng ở đây.
Bạn nên tham gia một khóa học VBA cơ bản, có kiến thức thì truyền đạt nội dung người khác cũng cảm thấy dễ hiểu hơn.

Trạng thái
Không mở trả lời sau này.