Từ file txt xây dựng một bài trình chiếu theo mẫu định sẵn trong Powerpoint với các nội dung nhận từ tệp txt

Trung Văn

Yêu THVBA
Em muốn xây dựng một macro giúp cho việc tạo một bài trình chiếu (đây là bài trình chiếu sử dụng thường xuyên, cố định mẫu chỉ thay text) trở nên dễ dàng, để ai cũng có thể làm được.
Cụ thể, em đã xây dựng một chương trình sử dụng thuật toán nhận dạng giọng nói của Google để thu thập thông tin của người nói và chuyển nội dung đó thành 1 file txt
Sau đó em muốn tạo một macro trích nội dung từ file txt kia để tạo nên một bài trình chiếu theo mẫu định sẵn, chỉ cần chèn text từ file txt vào và định dạng font chữ, màu chữ và căn chỉnh cỡ chữ sao cho khung text box chứa nội dung bao phủ được toàn bộ slide (ý là phần chữ nằm trọn trên 1 slide ạ)

Em rất cảm ơn nếu ai giúp được ạ !!!

Euler

Administrator
Thành viên BQT
Bạn nên có file demo. Bạn có thể upload file lên google drive hoặc mediafire.com rồi dẫn link về diễn đàn.

Cụ thể: Bạn cần cung cấp file txt và mẫu slide (chưa điền text). Và demo output khi được điền thì nó trông như thế nào.
Như vậy cần 3 file : txt, ppt input, ppt output demo.

Nếu bạn không biết cách upload ảnh lên diễn đàn, bạn vui lòng tham khảo topic sau: .

Một bài viết trình bày dễ hiểu là một bài viết sử dụng hình minh họa trực quan. Một bài viết chỉ toàn chữ sẽ khiến người khác không muốn đọc.

Một bài viết dễ hiểu sẽ giảm thiểu thời gian đọc hiểu cho người khác, bạn sẽ nhanh chóng nhận được hỗ trợ nếu bài viết của bạn là một bài viết dễ hiểu.
Chúng tôi mong bạn hiểu và hợp tác.