Sửa code

tinhnguyenpm

Yêu THVBA
Chào các anh/chị/em, mình mới học viết VBA và mình viết đoạn code như bên dưới mà chạy ra kết quả không đúng như mong muốn, mong mọi người góp ý cho mình sai ở chỗ nào ạ: Cảm ơn mọi người à
Sub mangdim()

Dim Somet As Double

Dim Khoton As Double

Somet = Range("A1").Value

Khoton = Range("A2").Value

K = WorksheetFunction.RoundUp(Somet / 6, 0)

Select Case Khoton

Case Khoton = 0.6

If Somet Mod 6 = 0 Then

Chieudaiton = 6

Sotam = Somet / 12

ElseIf Somet Mod 6 <> 0 And K < 2 Then

Chieudaiton = Somet / 2

Sotam = 1

ElseIf Somet Mod 6 <> 0 And K > 2 And K Mod 2 = 0 Then

Chieudaiton = Somet / K

Sotam = K / 2

ElseIf Somet Mod 6 <> 0 And K > 2 And K Mod 2 <> 0 Then

Chieudaiton = Somet / (K + 1)

Sotam = (K + 1) / 2

End If

Case Else

Kq = "KXD"

End Select

Range("A3").Value = Chieudaiton

Range("A4").Value = Sotam

Range("A5").Value = Kq

End Sub

tuhocvba

Administrator
Thành viên BQT
Tôi đề nghị bạn ngừng tham gia diễn đàn ngay lập tức.
Với yêu cầu như trên sẽ không ai giúp.
Mục đích là gì? Input & Output mong muốn. Hiện trạng hiện tại như thế nào, kết quả ra sai ở đâu, nếu đúng là gì.

Đấy là cách làm việc mà chúng tôi mong muốn các thành viên khi tham gia cần có. Còn với cách làm việc như ở trên, tôi đề nghị bạn hãy ngừng tham gia diễn đàn này.

vbano1

SMod
Thành viên BQT
Chào các anh/chị/em, mình mới học viết VBA và mình viết đoạn code như bên dưới mà chạy ra kết quả không đúng như mong muốn, mong mọi người góp ý cho mình sai ở chỗ nào ạ: Cảm ơn mọi người à
Kết quả như mong muốn sẽ là kết quả như thế nào?
Tạm thời chưa nói tới VBA, mà nói tới cách làm việc thôi, đã thấy bạn không có kỹ năng làm việc rồi. Mình nghĩ bạn tham gia diễn đàn như giaiphapexcel thì phù hợp hơn.

tinhnguyenpm

Yêu THVBA
Tôi đề nghị bạn ngừng tham gia diễn đàn ngay lập tức.
Với yêu cầu như trên sẽ không ai giúp.
Mục đích là gì? Input & Output mong muốn. Hiện trạng hiện tại như thế nào, kết quả ra sai ở đâu, nếu đúng là gì.

Đấy là cách làm việc mà chúng tôi mong muốn các thành viên khi tham gia cần có. Còn với cách làm việc như ở trên, tôi đề nghị bạn hãy ngừng tham gia diễn đàn này.
Mình lần đầu tham gia diễn đàn, cũng mới học VBA, lên đây hỏi mong mọi người chia sẻ kiến thức và kinh nghiệm. Nếu có gì sai sót mong AD bỏ qua để mình còn tiếp tục có động lực học ạ

tuhocvba

Administrator
Thành viên BQT
Bạn tham gia diễn đàn khác giúp tôi . Khi nào biết cách làm việc, biết trình bày rõ ràng một vấn đề cho người khác đọc được thì hãy tham gia . Cái này không liên quan gì tới kiến thức Vba hết . Tôi cũng không có thời gian để trả lời thêm nữa . Nuck của bạn sẽ bị cấm truy câp.