Phần mềm Camtasia quay màn hình và tạo ảnh động gif

tuhocvba

Administrator
Thành viên BQT
Trước đây, để quay các bài giảng online, thực sự mình rất mệt vì treo, đơ, chất lượng video và âm thanh không tốt.
Và rồi được một cậu em giới thiệu về Camtasia, ban đầu ngại dùng phần mềm mới lắm. Nhưng rồi sau khi dùng thử thì thấy thích.
Rồi sau nói chuyện với mọi người, thì đều thấy mọi người dùng phần mềm này cả.
Phần mềm có thể download tại đây:
Mã:
http://www.mediafire.com/file/fms97nny2t99sth/%255Bphanmemgoc.com%255D_License_Camtasia_2018.rar/file
Hướng dẫn tạo ảnh gif: Nguyên bản thì phần mềm này dùng để quay phim màn hình. Nhưng trong trường hợp không cần âm thanh, thì chúng ta xuất ảnh động gif là được.
1. Khởi động phần mềm.
Bạn cần đăng nhập để thấy hình ảnh

2. Thực hiện quay màn hình:

Quay xong thì dừng chương trình.

Chúng ta cần biên tập lại, đoạn video nào không cần thiết thì cắt bỏ đi:

3. Xuất file:

Chú ý: Với các vấn đề nằm ngoài phạm vi VBA, hãy post ở Box Quán Cóc. Tại đây các bạn post bất cứ cái gì miễn là không phải là thứ chuyện vô đạo đức và trái pháp luật.

T

thanhphuongvip

Guest
Mình chỉ dùng Camtasia để quay video, còn làm ảnh gif mình tìm ra được phần mềm quay nhanh gọn lẹ, rút gọn rất nhiều thao tác so với Camtasia. Bạn có thể tải phần mềm screentogif tại trang chủ:

vbano1

SMod
Thành viên BQT
Mình chỉ dùng Camtasia để quay video, còn làm ảnh gif mình tìm ra được phần mềm quay nhanh gọn lẹ, rút gọn rất nhiều thao tác so với Camtasia. Bạn có thể tải phần mềm screentogif tại trang chủ:
Công nhận là tạo ảnh gif thì tiện thật. Thay vì viết cả một bài dài hướng dẫn tỉ mỉ từng đoạn, thì quay vèo một cái được ngay cái hướng dẫn.
Phần mềm là do thói quen, dùng quen cái nào thì cũng quen thao tác và không thấy phiền hà. Camtasia thì chèn logo các kiểu vào cũng hay.

Euler

Administrator
Thành viên BQT
Ảnh gif thì upload lên flick là thích hợp nhất. Một bức ảnh loanh quanh cũng cỡ 30Mb. 10 người ngốn 300Mb. Trung bình mỗi tuần, post 5 cái ảnh gif thì hết hơn 1Gb.
Flick load ảnh nhanh thật. photobucket dạo này đuối rồi, ảnh load về thì chậm, đã vậy hết bandwidth là ông chèn cái logo to tổ bố của ông ấy vào.