Nhờ trợ giúp về cấp quyền xem từng sheet với mật khẩu cho trước

cristiano036

Yêu THVBA
Em chào cả nhà,
Em có 1 file excel phiếu thu (2.PHIEU THU...) cho từng căn hộ, bình thường em in rồi phát trực tiếp nhưng vì dịch bệnh nên phải gửi qua mạng, nếu gửi cho từng người 1 thì mất thời gian quá vì số lượng lớn (file em đã bỏ bớt nhiều sheet), nhờ các anh chị giúp đỡ cho em mã code để mỗi căn hộ nhập số điện thoại vào file thì sẽ chỉ xem được sheet tương ứng của nhà đó (dạng mỗi sheet 1 mật khẩu trùng với số điện thoại trong cột AF sheet "DS CAN HO + XE "). Em tìm trên mạng có file số "1..." gần tương tự (pass xem 3sheet là admin, sheet 1, 2, 3 là a1, a2, a3) nhưng mật khẩu đơn giản quá thì không có tác dụng. Mong các anh chị hỗ trợ. Em xin chân thành cám ơn cả nhà!

Sửa lần cuối:

tuhocvba

Administrator
Thành viên BQT
Xin hỏi nếu người dùng bẻ ra can thiệp vào code VBA thì bạn làm thế nào?

PTHhn

Yêu THVBA như điếu đổ
Cái này không khả thi vì dù code xong, nhưng gặp người táy máy họ bẻ khóa VBA rồi can thiệp bên trong code thì không có tác dụng gì bạn ah.

PTHhn

Yêu THVBA như điếu đổ
Code tách các sheet ra thành từng file mới, tên file theo số điện thoại của họ luôn. Đặt luôn mật khẩu từng file theo số điện thoại của họ.
Upload cả thư mục này lên googledrive. Vậy là xong.

BGuz

VIP

Excel-Protection có thể không phải là một phương pháp đáng tin cậy để bảo vệ dữ liệu. Mật khẩu trang không cung cấp nhiều hơn sự bảo vệ chống lại thương tích tai nạn hoặc cam không hiểu biết. Sự bảo vệ có thể được gỡ bỏ trong vòng chưa đầy hai phút. Nó không có giá trị gì cả.

cristiano036

Yêu THVBA
Như vậy là cách này không khả thi rồi, em cám ơn cả nhà đã hỗ trợ a! Chúc cả nhà 1 tuần làm việc hiệu quả!

B

bvtvba

Guest
Như vậy là cách này không khả thi rồi, em cám ơn cả nhà đã hỗ trợ a! Chúc cả nhà 1 tuần làm việc hiệu quả!
Có thể code, tách từng sheet ra file riêng biệt và tự động gửi mail cho người cần nhận file đó.
Chú ý nếu tài khoản gmail thì tối đa 100 người/ ngày.