Nhìn lại 1 năm tham gia diễn đàn tuhocvba.net của Euler

Euler

Administrator
Thành viên BQT
Được cất nhắc lên Admin chưa được bao lâu thì bị "hạ chức" xuống làm Biên Tập Viên. Thấy số mình cực kỳ lận đận trên con đường "công danh" trên diễn đàn.
Cái vụ hạ chức rất nhanh chóng. Vì nôn nóng khóa một topic, diễn đàn nhận khiếu nại, tôi từ nick đỏ chuyển xuống nick xanh trong giây phút ngỡ ngàng, hơi sốc.

Tính thẳng thắn, nghĩ sao nói vậy, tôi rất ghét mấy trò tiểu nhân. Thường thẳng thắn lại hay thua thiệt. Nhưng may mắn, tôi không bị "thiệt" quá nhiều. Tôi nghĩ mình không hợp vai trò thủ lĩnh, tôi làm phó thì được.
Ở vai trò BTV, tôi nhận mọi nhiệm vụ, dịch bất cứ chủ đề nào khi có yêu cầu, hỗ trợ code khi diễn đàn cần. Có những lúc vừa nhai cơm vừa ngồi đọc yêu cầu của các bạn.

Gần đây, tôi lại còn bị nhận khiếu nại, người ta bảo tôi cố tình tỏ ra nguy hiểm, giấu giếm kiến thức. BQT đã tiến hành ban nick đó. Còn tôi thì thấy buồn cười. Tôi có gì thì đều chia sẻ cho các bạn, thực tình không có gì giấu giếm. Không biết có hiểu lầm gì ở đây! Thấy số mình cực kỳ lận đận. Nhưng mà vui. Tôi có rất nhiều kỷ niệm với các bạn ở đây.

Tôi không nhớ mình đã dịch bao nhiêu bài viết, chỉ biết là nhiều, không đếm nổi. Ấy thế mà còn nhiều kiến thức lắm, chẳng biết khi nào mới dịch hết được cho các bạn. Sau thế hệ chúng tôi, liệu thế hệ đàn em mai này có được ai có đủ tâm huyết để tiếp nối những gì chúng tôi làm ngày hôm nay không nhỉ?

Chặng đường tuhocvba.net đã đi, có đóng góp không chỉ của tôi, là công sức của cả tập thể với tinh thần kỷ luật cao. Tôi tự hào vì được làm việc cùng các bạn, những người ở đây có thể không phải là giỏi nhất, nhưng là những người chính trực, có kỷ luật, có tự trọng và có tâm huyết, luôn biết đặt ra thách thức để nỗ lực, từ đó trưởng thành hơn chính mình.

Các bạn hãy thấy mình may mắn vì đang được làm việc cùng những người như thế. Họ có sức hút, cuốn người khác vào guồng, luôn khiến mình làm việc với tinh thần cao nhất.

Bạn @vothanhthu có vẻ hợp phong thủy diễn đàn hơn mình, thăng tiến rất nhanh. Bây giờ đã là Admin rồi.
Bây giờ biên tập viên còn có tôi và @thaipv . Tôi thì thấy mình đang chậm hơn so với các bạn. Các bạn là những người rất ưu tú.
Tôi tự hào vì được làm việc cùng mọi người, cùng các bạn.

giaiphapvba

Administrator
Thành viên BQT
Các bài viết trên diễn đàn có thể được nơi khác copy. Hoặc các bài viết trên diễn đàn có thể bị mất đi vào một ngày mưa gió nào đó. Nhưng điều đó không quan trọng, vì tuhocvba.net có thực lực, có những con người kỷ luật, làm việc trách nhiệm, dám nhận trách nhiệm. Tự hào vì được làm việc cùng mọi người.

V

vothanhthu

Guest
Mọi đều chúng ta đang xây đựng đều dựa trên những giá trị cốt lỗi của tri thức (cô động và xúc tích). Chúng ta kỷ luật, công bằng và nghiêm minh. Mọi Thành viên khi trình bày đều phải tuân thủ nguyên tắc dễ hiểu là đầu tiên, cả Thành viên BQT cũng phải như vậy.

Như các bạn cũng thấy, Diễn đàn hoạt động không hề giới thiệu khóa học, bán sách hay quảng cáo gì cả. Tất cả những đều đó đều hướng đến mục đích chung là tối đa hóa trải nghiệm truy cập, giúp các bạn có được cơ hội tiếp xúc kiến thức nhiều nhất có thể. Việc này đều có lợi cho những Thành Viên sẽ và đang truy cập Tuhocvba.net, Chúng tôi luôn vì các bạn. Diễn đàn hoạt động dựa vào tài chính cá nhân của Admin @tuhocvba. Chúng tôi làm Tool, hỗ trợ các bạn, khi hoàn thành, Chúng tôi mong đc các bạn hỗ trợ tài chính xem như là thù lao và công sức Chúng tôi dành ra cho các bạn. Nếu các bạn không có tài chính, không sao cả, chỉ cần vài thao tác chia sẽ diễn đàn trên trang cá nhân cũng được xem là thù lao cho Chúng tôi rồi, quan trọng là thành ý của các bạn.

Tôi mong các bạn hiểu rằng, Diễn đàn Tuhocvba.net hoạt động với mục tiêu chính của Chúng tôi tất cả là vì các bạn.

Euler

Administrator
Thành viên BQT
chỉ cần vài thao tác chia sẽ diễn đàn trên trang cá nhân cũng được xem là thù lao cho Chúng tôi rồi
Chia sẻ như cái ông thì lại thành hại nhau Admin ơi. Hiện vẫn chưa rõ ý đồ của họ là gì, nhưng cười đau cả ruột và buồn cho tương lai nước nhà nhiều lắm.

V

vothanhthu

Guest
Hành động Scan sách bản quyền rồi phát hành trên mạng đã là vi phạm Luật Sở hữu Trí tuệ. Để viết được một quyển sách như vậy, sẽ là cả công sức rất lớn của Tác giả trong đấy. Chúng ta là người đọc, việc Chúng ta dùng các bản Scan hệt như một hành động không tôn trọng tác giả, bảo Tác giả đừng viết sách bán nữa. Việc này bản thân Thứ không ủng hộ một chút nào. Đã vậy, không rõ vô tình hay cố ý, trang cuongquach.com/ lại còn cho thêm địa chỉ ủng hộ sai sự thật trỏ thẳng đến Tuhocvba.net. Đây là một việc làm không thể chấp nhận được.