Lập trình VBA đồng bộ kết nối vơi google sheet

dohuuduy

Yêu THVBA
Chào các anh chị,
Cho em hỏi, có cách nào để đồng bộ dữ liệu giữa Goolge sheet và Excel không?
Hiện tại thì em đang dùng Power query của office để load data từ google sheet về excel. Còn việc đồng bộ ngược lại Google sheet thì chưa biết.
Mong được các anh chị giúp đỡ

Euler

Administrator
Thành viên BQT
Chào các anh chị,
Cho em hỏi, có cách nào để đồng bộ dữ liệu giữa Goolge sheet và Excel không?
Hiện tại thì em đang dùng Power query của office để load data từ google sheet về excel. Còn việc đồng bộ ngược lại Google sheet thì chưa biết.
Mong được các anh chị giúp đỡ
Chào bạn,
có lẽ mình cần thời gian để tìm hiểu về vấn đề bạn nêu, rồi sẽ trả lời bạn sau. Vì mình chưa dùng google sheet bao giờ. Do công ty, mạng nội bộ giữa Nhật và Việt Nam được kết nối, và cũng vì vấn đề bảo mật thiết kế, cho nên mọi người không dùng google sheet để chia sẻ dữ liệu. Đây là việc cá nhân thôi. Mình sẽ tìm hiểu và trả lời bạn trong thời gian sớm nhất.
Trong thời gian chờ đợi, liệu bạn có thể chia sẻ điều bạn biết, về việc load data từ google sheet về excel, chia sẻ cho các thành viên khác được không ạ?
Euler.

ngocyen

Yêu THVBA
Không biết hiện giờ có cao nhân nào đã làm thao tác tương tự như thế này chưa ạ.
Hiện tại mạng lưới công ty em cũng đang dùng dạng Excel online nhưng không phải của google sheet nhưng mỗi lần muốn tra cứu thì phải tải về tốn rất nhiều thời gian nên cũng đang tìm cách để có thể làm việc với excel offline và sheet online.