Học VBA.

• Thread starter Snow24
  • Ngày gửi

tuhocvba

Administrator
Thành viên BQT
Học cái gì cũng được. Nhưng nếu bị nhắc nhở thì đừng tự ái nhé.
Mình biết mỗi người đến từ những môi trường khác nhau nên cách nghĩ cũng khác nhau.
Tuy nhiên tất cả đến đây với điểm chung, học và chia sẻ kiến thức. Ai cũng muốn đọc một bài viết dễ hiểu.
Vì vậy khi trình bày vấn đề, hãy suy nghĩ, liệu có thể làm cho bài viết tốt hơn, dễ hiểu hơn không?
Have fun.

S

Snow24

Guest
Học cái gì cũng được. Nhưng nếu bị nhắc nhở thì đừng tự ái nhé.
Mình biết mỗi người đến từ những môi trường khác nhau nên cách nghĩ cũng khác nhau.
Tuy nhiên tất cả đến đây với điểm chung, học và chia sẻ kiến thức. Ai cũng muốn đọc một bài viết dễ hiểu.
Vì vậy khi trình bày vấn đề, hãy suy nghĩ, liệu có thể làm cho bài viết tốt hơn, dễ hiểu hơn không?
Have fun.
Không phải đâu bạn ơi vấn đề ở đây là.Không có chỗ up file nên mình không tải file lên được.Chèn hình thì cũng không chèn được.Mà quay video code lỗi thì quay kiểu gì.Mình hiểu mọi người mà.Vì mình đã đi giải VBA nếu không có file thì rất khó để làm được.:D.

tuhocvba

Administrator
Thành viên BQT
Không phải đâu bạn ơi vấn đề ở đây là.Không có chỗ up file nên mình không tải file lên được.Chèn hình thì cũng không chèn được.Mà quay video code lỗi thì quay kiểu gì.Mình hiểu mọi người mà.Vì mình đã đi giải VBA nếu không có file thì rất khó để làm được.:D.
Bạn hãy giành ra 2 phút để tạo một tài khoản ở đây:
Hoặc sử dụng google driver.
Tài nguyên diễn đàn là có giới hạn. Mong bạn lý giải và hợp tác.

giaiphapvba

Administrator
Thành viên BQT
Em biết những gì rồi.Anh mới học nên cũng biết chút ít.
Dạ. Em mới chuyển từ phòng kế toán sang phòng nhân sự, tưởng không phải dùng excel nữa, ai dè công việc vẫn phải dùng tới excel anh ạ.
Em mới học hết hơn 20 video trên youtube của web tuhocvba.net thôi ạ. Em chưa được thực hành nhiều ạ.

S

Snow24

Guest
Dạ. Em mới chuyển từ phòng kế toán sang phòng nhân sự, tưởng không phải dùng excel nữa, ai dè công việc vẫn phải dùng tới excel anh ạ.
Em mới học hết hơn 20 video trên youtube của web tuhocvba.net thôi ạ. Em chưa được thực hành nhiều ạ.
Vậy là có kiến thức cơ bản rồi.Giờ cần thực hành với những cái đó rồi áp dụng vào công việc là ngon.Biết VBA công việc sẽ nhanh hơn nhiều.Bạn thử áp dụng vào các file bạn đang làm bằng công thức chuyển sang dùng VBA xem nào.

giaiphapvba

Administrator
Thành viên BQT
Vậy là có kiến thức cơ bản rồi.Giờ cần thực hành với những cái đó rồi áp dụng vào công việc là ngon.Biết VBA công việc sẽ nhanh hơn nhiều.Bạn thử áp dụng vào các file bạn đang làm bằng công thức chuyển sang dùng VBA xem nào.
Vâng. Anh ơi, anh chỉ em ý nghĩa đoạn code này được không ạ?
Mã:
With TextBox1
      .SetFocus
      .SelStart = 0
End With

T

thanhphuongvip

Guest
Vâng. Anh ơi, anh chỉ em ý nghĩa đoạn code này được không ạ?
Mã:
With TextBox1
      .SetFocus
      .SelStart = 0
End With
Dòng đậm: Này mình mới vừa học qua, có nghĩa là đưa dấu nháy về Textbox1. Thuận tiện để nhập liệu ngay mà ko cần phải trỏ chuột vào.
Còn dòng sau mình chưa biết :D