help:đối chiếu dữ liệu web vào excel

icklad

Yêu THVBA
hi,chào các bạn.mình là người ko chuyên về excel,mà giờ dính vào cái này khó xử lý quá mong các bạn giúp.
chả là mình có file dữ liệu (nhập tay) có chứa các thông tin về mã thẻ,năm sinh giới tính....mà 1 số thông tin có thể nhập sai.do đó cần tra các thông tin đó trên web:
id:10005_BV
pass:3edc4rfv5tgb cần phải nhập capcha nữa.vào phần "Thông tuyến khám chữa bệnh"--->"quản lý thông tuyến" là sẽ có phần tra cứu.
nếu đúng thông tin sẽ báo là thẻ đúng---ok.nếu sai sẽ báo sai.giờ mình muốn tra cứu liên tục và lấy thông tin về thì làm thế nào ạ.thực sự đã lên gu gồ học nhiều mà ko làm đc nên nhờ các bạn.

do ko biết nên post vào đâu là hợp lý nên mình cho vào đây.vì thấy vba cũng có get dữ liệu về excel mà mình ko làm dc

B

bvtvba

Guest
Tôi không truy câp được vào trang:

Ngoài ra file bạn chia sẻ không để chế độ public cho nên tôi cũng không xem được. Bạn nên chia sẻ ở chế độ public:

icklad

Yêu THVBA
Tôi không truy câp được vào trang:

Ngoài ra file bạn chia sẻ không để chế độ public cho nên tôi cũng không xem được. Bạn nên chia sẻ ở chế độ public:
mình chia sẻ lại rồi bạn.giúp mình tí nhé.
cái trang web thì mình có để tên đặng nhập và pass rồi ấy:tên đn:10005_BV pass:3edc4rfv5tgb4