Em nhờ các Anh giúp!Tạo phần tìm kiếm cho Listbox trong VBA

Ducvu

Yêu THVBA
Em đang làm phần tìm kiếm cho listbox, em có tham khảo các bài viết ở trên mạng nhưng chưa có bài viết nào hiệu quả.
Em muốn khi nhập dữ liệu vào ô tìm kiếm và bấm tìm kiếm thì listbox sẽ trả về dữ liệu theo ô tìm kiếm. Em đang muốn thiết lập tìm kiếm dữ liệu tại cột công ty trong listbox.
Các Anh giúp Em với ạ.Em cảm ơn ạ!

D

Deleted member 1392

Guest
Bạn sử dụng Rowsource để bạn dữ liệu cho Listbox. Khi bạn dùng cách này dữ liệu của bạn sẽ có tiêu đề ở phía trên và lấy trực tiếp dữ liệu từ Sheet nhưng không thể xử lý nạp dữ liệu từ mảng vào như cách dùng .List. Nếu muốn sửa dữ liệu bằng cách nạp Rowsource thì bạn phải thay đổi dữ liệu ở Sheet. .List không lấy được tiêu đề ở trên nhưng xử lý dữ liệu nạp vào rất dễ, tham khảo .

Sửa lần cuối bởi điều hành viên:

Ducvu

Yêu THVBA
Bạn sử dụng Rowsource để bạn dữ liệu cho Listbox. Khi bạn dùng cách này dữ liệu của bạn sẽ có tiêu đề ở phía trên và lấy trực tiếp dữ liệu từ Sheet nhưng không thể xử lý nạp dữ liệu từ mảng vào như cách dùng .List. Nếu muốn sửa dữ liệu bằng cách nạp Rowsource thì bạn phải thay đổi dữ liệu ở Sheet. .List không lấy được tiêu đề ở trên nhưng xử lý dữ liệu nạp vào rất dễ, tham khảo .
Em lấy theo .list mà anh

D

Deleted member 1392

Guest
Bạn check lại đi, .list sẽ không dùng được head column đâu.

Ducvu

Yêu THVBA
Bạn check lại đi, .list sẽ không dùng được head column đâu.
Dạ Em làm được rồi ạ, ANh cho em hỏi ListCount - 1 là dòng cuối vậy dòng đầu là gì ạ. Em muốn mở form lên listbox luôn chọn dòng đầu tiên ạ

D

Deleted member 1392

Guest
Chưa hiểu câu hỏi ?.

Ducvu

Yêu THVBA
Dạ, em muốn là khi mở form thì phần chọn dòng trong listbox sẽ luôn chọn dòng đầu tiên ạ

D

Deleted member 1392

Guest
Dòng đầu là 0
.ListIndex = 0