Code tìm max, min

Trạng thái
Không mở trả lời sau này.

chung nguyen

Yêu THVBA
Em mới tập tành Vba, đang viết code tìm hàm max, min theo điều kiện cho trước.Nhưng khi tìm được thì nó luôn so sánh giá trị các ô.Nếu giá trị max hoặc min ô trước >max hoặc min ô sau thì nó sẽ lấy giá trị ô sau bằng đúng luôn ô trước.Có ai giúp được e ko ạ, em cảm ơn
Link file:

Sửa lần cuối:

tuhocvba

Administrator
Thành viên BQT
Bạn nên đưa file lên đây thì tốt. Không ai làm việc theo cái cách vừa nhìn code vừa tưởng tượng cả, nó mất thời gian phải tưởng tượng.
Hãy upload file lên google driver hoặc mediafire rồi kéo link về diễn đàn.
Trong vòng 24h nếu không đáp ứng yêu cầu thông tin rõ ràng, topic này sẽ được xóa. Mong bạn lý giải và hợp tác. Hãy tham khảo các topic hỏi đáp khác trước khi post bài.

chung nguyen

Yêu THVBA
Bạn nên đưa file lên đây thì tốt. Không ai làm việc theo cái cách vừa nhìn code vừa tưởng tượng cả, nó mất thời gian phải tưởng tượng.
Hãy upload file lên google driver hoặc mediafire rồi kéo link về diễn đàn.
Trong vòng 24h nếu không đáp ứng yêu cầu thông tin rõ ràng, topic này sẽ được xóa. Mong bạn lý giải và hợp tác. Hãy tham khảo các topic hỏi đáp khác trước khi post bài.
Dạ vâng e thành viên mới nên chưa rõ lắm.E đã up link lên r ạ.E cảm ơn.

tuhocvba

Administrator
Thành viên BQT
Tôi giả thiết bạn là cấp trên giao việc cho cấp dưới.
Nhìn vào cái file như thế này, liệu cấp dưới của bạn có hiểu nội dung công việc là gì không?

Nội dung công việc là gì: Tìm Min Max
Tìm Min Max của cái gì? trên sheet nào?
Kết quả được thể hiện ở đâu? Như thế nào?

Trước khi viết yêu cầu, tôi cho bạn 1 tuần để đọc các topic trong Box Hỏi đáp và tham khảo cách trình bày.

Cho tới lúc đó, không một ai trong ban quản trị vào hỗ trợ topic này.
Nghiêm cấm thành viên tự ý vào hỗ trợ topic này.

Bạn cần đăng nhập để thấy hình ảnh

vbano1

SMod
Thành viên BQT
Nếu giá trị max hoặc min ô trước >max hoặc min ô sau thì nó sẽ lấy giá trị ô sau bằng đúng luôn ô trước.Có ai giúp được e ko ạ, em cảm ơn
Câu hỏi 1: Điều này là lỗi đang xảy ra hay là điều bạn muốn?
Câu hỏi 2: Làm việc trên sheet nào, data xét min,max ở cột nào hay hàng nào? Hãy chỉ rõ Input là gì? Nằm ở đâu?
Câu hỏi 3: Xử lý mong muốn là gì?
Câu hỏi 4: Output ghi vào đâu, hoặc thể hiện như thế nào?
(MUST)

Mong muốn 1: Hãy đưa ra file demo và dữ liệu demo, nếu làm bằng tay, kết quả mong muốn trông như thế nào, hãy đưa ra hình ảnh.
(WANT)

Ngoài ra:
Nếu không biết upload ảnh trên forum thì tham khảo topic này:

Sau 1 tuần, hãy cập nhật lại topic này theo nội dung tôi follow cho bạn ở bên trên. Trước đó hãy tham khảo các topic trong box Hỏi-Đáp theo yêu cầu của admin.

Nếu chưa rõ yêu cầu khi post bài trong Box Hỏi-Đáp thì tham khảo topic này:

chung nguyen

Yêu THVBA
Câu hỏi 1: Điều này là lỗi đang xảy ra hay là điều bạn muốn?
Câu hỏi 2: Làm việc trên sheet nào, data xét min,max ở cột nào hay hàng nào? Hãy chỉ rõ Input là gì? Nằm ở đâu?
Câu hỏi 3: Xử lý mong muốn là gì?
Câu hỏi 4: Output ghi vào đâu, hoặc thể hiện như thế nào?
(MUST)

Mong muốn 1: Hãy đưa ra file demo và dữ liệu demo, nếu làm bằng tay, kết quả mong muốn trông như thế nào, hãy đưa ra hình ảnh.
(WANT)

Ngoài ra:
Nếu không biết upload ảnh trên forum thì tham khảo topic này:

Sau 1 tuần, hãy cập nhật lại topic này theo nội dung tôi follow cho bạn ở bên trên. Trước đó hãy tham khảo các topic trong box Hỏi-Đáp theo yêu cầu của admin.

Nếu chưa rõ yêu cầu khi post bài trong Box Hỏi-Đáp thì tham khảo topic này:
Cảm ơn admin.Sau 1 tuần e sẽ cập nhật lại topic để hỏi lại ạ

tuhocvba

Administrator
Thành viên BQT
Đã quá 1 tuần mà không thấy chủ topic cập nhật topic này. Do đó tôi khóa topic này vì:
Topic này không đủ thông tin để làm. Nó chỉ gây mất thời gian cho người khác.

Trạng thái
Không mở trả lời sau này.