cho người dùng chọn một vùng dữ liệu

Tiên phù thủy

Yêu THVBA
anh chị diễn đàn cho em hỏi. em có một bài tập như thế này : em muốn tạo một nút nhấn trên sheet1. khi người dùng lick vào nó sẽ mở mở một con trỏ cho phép người dùng quét một vùng dữ liệu trong file excell rồi copy sang sheet1). ý tưởng em là muốn người thao tác phải tự làm thủ công quét khối vùng cần lấy rồi copy sau đó lại past đến nơi cần, thấy nó ko hay

Euler

Administrator
Thành viên BQT
Ý tưởng không rõ ràng.
Tại sao phải ấn nút để chọn, không ấn nút mà cứ dùng chuột chọn vùng dữ liệu được đó thôi.
Về việc chọn vùng range thì bạn tìm kiếm từ khóa RefEdit.

Tiên phù thủy

Yêu THVBA
em đã tìm được cách rồi. thank ad, nhân tiện cho em hỏi khi shown form lên thì em không thể chuyển chuyển màn hình sang ứng dụng khác được. khi macro đang chạy thì máy không làm được việc khác. vậy có cách nào không. em cảm ơn

V

vothanhthu

Guest
em đã tìm được cách rồi. thank ad, nhân tiện cho em hỏi khi shown form lên thì em không thể chuyển chuyển màn hình sang ứng dụng khác được. khi macro đang chạy thì máy không làm được việc khác. vậy có cách nào không. em cảm ơn
Góp ý với bạn chút
1. Khi bạn muốn hỏi chủ đề mới thì phải lập Topic mới, không chung chung ở đây
2. Khi lập topic mới bạn nên trình bày dạng: Tôi có dữ liệu như này...., tôi muốn ra như thế này... với nguyên tắc như thế này... VÀ CÓ FILE DEMO.
Bạn hỏi như thế không file không hình, không ai giúp bạn được cả

Sửa lần cuối bởi điều hành viên: