Cần giúp đỡ một số vấn đề về nhập dữ liệu từ Form này sang Form khác

eherols

Yêu THVBA
Mình mới tập tành dùng vba, hiện đang tạo một form như hình dưới và có một số vướng mắc cần giúp đỡ như sau ạ!
  1. Có bạn nào biết code hay cách nào để gộp các ô dữ liệu trong form (VD: họ tên, ngày tháng năm sịnh, nơi cứ trú) thành 01 ô tại cột C sheet "sotheodoi" nhưng phải xuống dòng theo từng dữ liệu không ạ?
    Bạn cần đăng nhập để thấy hình ảnh

2. Tại phần gia hạn, khi ấn nút sẽ ra form mới thì code như nào để lưu phần thông tin gia hạn đó chung với thông tin người mình đang nhập ạ?
  3. Khi tích vào các ô ở phần giải quyết thì nó cũng ra 01 form khác để điền thông tin, mình dùng code userform. show, nên tích hay không tích đều hiện form đấy ra thì code như nào để nếu ấn vào không tích thì không hiện form đấy ra nữa và tự động xóa thông tin đã nhập tại form đó ạ?
    Kính mong nhận được sự giúp đỡ ạ
File của mình:

H

haokira

Guest
@eherols
Vấn đề 1: ....= Textbox1.value & Chr(10) & Textbox2.value......
Vấn đề 2: Ghi luôn xuống sheet hoặc lưu tạm vào 1 chỗ nào ấy rồi ghi xuống sheet sau
Vấn đề 3: If checkbox1=true then
userformA.show
End if

Sửa lần cuối bởi điều hành viên:

NhanSu

SMod
Thành viên BQT
Vấn đề 1: làm theo @haokira là đúng ý bạn. Tuy nhiên nếu dữ liệu (địa chỉ chẳng hạn) có dấu xuống dòng từ trước mà bạn lưu vào 1 ô thì đến lúc đọc dữ liệu sẽ bị lỗi.

tuhocvba

Administrator
Thành viên BQT
Form thiết kế đẹp nhỉ, ngăn hàng thẳng lối. Ô textbox cho to lên tí xíu chắc sẽ đẹp hơn.

PTHhn

Yêu THVBA như điếu đổ
Vấn đề 1: làm theo @haokira là đúng ý bạn. Tuy nhiên nếu dữ liệu (địa chỉ chẳng hạn) có dấu xuống dòng từ trước mà bạn lưu vào 1 ô thì đến lúc đọc dữ liệu sẽ bị lỗi.
Có thể chọn ra một ký tự đặc biệt mà trong file trên không có, rồi gộp lai.
Mã:
Textbox1.value & "#" & Textbox2.value