Cảm ơn các bạn đã chung tay viết bài dễ hiểu, dễ đọc trên diễn đàn

tuhocvba

Administrator
Thành viên BQT
THVBA là diễn đàn đề cao chất lượng bài viết ở mức có thể coi là "cực đoan". Điều đó giúp cho người đọc luôn cảm thấy thoải mái và dễ chịu mỗi khi đọc bài trên diễn đàn. Văn hóa ấy được xây dựng, hình thành và duy trì từ ngày thành lập diễn đàn cho tới hôm nay và sẽ tiếp nối trong tương lai.

Chúng tôi cảm ơn các thành viên đã hiểu và chung tay cùng chúng tôi tạo ra các bài viết dễ hiểu, dễ đọc trong thời gian qua.
Bên cạnh đó, vẫn còn có những thành viên chưa quen diễn đạt chuyên nghiệp, trình bày thông tin còn mơ hồ, gây bất mãn cho người đọc.
Vì vậy, ở vai trò là người viết bài, có khi chỉ đơn giản là đưa ra câu hỏi, các bạn cũng nên trình bày ý kiến một cách dễ hiểu, rõ ràng. Thông tin mơ hồ sẽ không nhận được giải đáp, các bạn sẽ nhận kỷ luật.
Khi viết bài, các bạn nên đặt mình vào vị trí người đọc, từ đó suy nghĩ, viết như thế này đã dễ hiểu chưa? Vấn đề nêu lên như thế này đã đủ thông tin để giải quyết hay chưa? Hãy thử suy nghĩ thêm, liệu có cách nào trình bày tốt hơn nữa hay không?

Thông qua tham gia diễn đàn, các bạn sẽ học được cách làm việc chuyên nghiệp, đó cũng là điều chúng tôi mong mỏi và kỳ vọng ở các bạn. Vì vậy, mong nhận được sự hợp tác của các bạn. Tránh đưa thông tin mù mờ, bài viết trình bày thiếu chuyên nghiệp, không có sự đầu tư thời gian khi viết bài. Một bài viết khó hiểu sẽ gây phản ứng tiêu cực cho người đọc. Vấn đề của bạn sẽ không được giải đáp. Tham gia diễn đàn như thế, bạn sẽ không có sự trưởng thành nào, việc tham gia như thế thật là lãng phí thời gian của cả bạn và của chúng tôi.