tuhocvba.net chào đón thành viên thứ 100 sau hơn 3 tháng hoạt động

tuhocvba

Administrator
Thành viên BQT
Số thành viên trên tuhocvba.net hiện giờ còn ít hơn rất nhiều số bạn bè mình có trên facebook. Thật vậy, nhưng con số 100 thành viên vẫn khiến mình vui.
Hàng ngày được thấy các bạn tương tác với diễn đàn, hàng ngày được thấy các bài viết của các bạn cẩn thận hơn, tỉ mỉ hơn, điều đó làm cho mình thấy vui.
Những ngày đầu thành lập, thậm chí còn chẳng có mấy người truy cập. Mình cũng kệ, cứ thu thập các bài viết hay về diễn đàn. Nghĩ rằng, hữu xạ tự nhiên hương, cái gì hay thì tự nhiên người ta sẽ tới. Bạn bè thúc giục, cậu phải quảng bá web lên facebook, lên các trang web chứ.
Mình ngại phiền hà. Thật đấy.

Rồi cũng ghi lên facebook, mỗi tuần cho mình viết lên facebook một bài về VBA. Nếu ai thấy phiền thì mình xin lỗi. Không có phản hồi nào là mình gây phiền hà cho mọi người.

Từng ngày từng ngày chào đón những thành viên mới, các bài viết do thành viên chia sẻ dù kiến thức còn chưa thật sự nổi bật, nhưng diễn đàn ghi nhận tấm lòng của các bạn, tấm lòng chia sẻ vì cộng đồng.

tuhocvba.net đã bớt cảm thấy cô đơn khi hàng ngày nhận được những tương tác của các bạn. Những dòng trạng thái Like xuất hiện mỗi lần truy cập diễn đàn, đó là một niềm vui đối với mình.

Mình hi vọng sự tồn tại của tuhocvba.net có ý nghĩa với các bạn, ở đây các bạn cảm nhận thấy điều mới mẻ với bản thân, thấy bản thân trưởng thành hơn cùng với thời gian tham gia diễn đàn.

Nếu ai đó cảm thấy bất mãn với diễn đàn, mình xin lỗi, định hướng của diễn đàn sẽ không thay đổi, trình bày để cho bất cứ ai hiểu được là phương châm hành động của diễn đàn, code phải có comment là quy định không thay đổi của diễn đàn.
Trong khả năng cũng như điều kiện thời gian, mọi người cũng đã cố hết sức hỗ trợ mọi người, sẽ có người hài lòng, có người cảm thấy chưa vui vì yêu cầu của ai đó chưa được hỗ trợ trọn vẹn, nhưng mong mọi người không vì thế mà ghét bỏ diễn đàn.

Trong quản lý, có lúc bận rộn mà cư xử chưa chuyên nghiệp, có lúc đầu cũng nóng lên, mọi người hai tay hai chân tất bật với các kế hoạch, dịch thuật, hỗ trợ và còn công việc cá nhân của mỗi người, vì vậy nếu có điều còn khiến bạn chưa hài lòng, mong các bạn bỏ qua và tiếp tục ủng hộ diễn đàn: Like, share, giới thiệu website tới bạn bè và đồng nghiệp.

Năng lực tài chính của diễn đàn không phải là vô hạn, vì vậy có những điều chưa thể đem tới tiện lợi nhất cho thành viên, như việc upload ảnh và file, mình cảm ơn các bạn đã ủng hộ bằng cách chia sẻ file và ảnh qua các trang mà diễn đàn đã giới thiệu. Đó là mối quan hệ win-win. Diễn đàn bớt được chút gánh nặng lo toan về dung lượng host, còn các bạn có thêm kỹ năng internet, cũng là cần thiết cho các công việc khác trên mạng của các bạn, cảm ơn các bạn nhiều lắm.

Chúc các bạn sức khỏe và thành đạt, tiếp tục gắn bó với diễn đàn.

Admin tuhocvba