Tôi kể các bạn nghe: Bài học thiết kế UserForm đến từ đâu?

Euler

Administrator
Thành viên BQT
Diễn đàn của chúng mình có một box chuyên về . Nghe qua nhiều người sẽ mắc cười. UserForm thì có gì đâu, chỉ có mấy đối tượng cứ dùng đi dùng lại mãi như Label, TextBox, ListBox,...
Nhưng thực tế đã cho thấy, chúng ta có thật nhiều vấn đề cần giải quyết.

Trở lại câu chuyện của quá khứ. Ngày đó Admin Snow, lúc này vẫn còn là member thông thường có đặt vấn đề với diễn đàn, cần các bài học thiết kế UserForm đẹp.
Admin tuhocvba là người thực dụng và có tầm nhìn, đã thấy đây là ý tưởng tốt. Vì vậy ngay lập tức Box UserForm ra đời.
Và thế là bài học thiết kế UserForm ra đời, cho tới nay đã có hơn chục bài học, đều là các bài học bổ ích được góp nhặt từ nhiều nơi, những thứ mà chúng mình rất tâm đắc.
Nếu như Snow được biết tới là người chỉ biết Code, thì đây chính là ý tưởng có tầm nhìn mà Snow để lại cho chúng ta.

Mỗi khi đi qua trang web, mình đều nhìn ngó các UserForm đẹp, điều đó như một phản xạ.
Và tuần tới, chúng ta có một vấn đề phải giải quyết, đó là nghiên cứu cái UserForm này:
Bạn cần đăng nhập để thấy hình ảnh

Hi vọng vấn đề này không trở thành thách thức trên diễn đàn, sẽ được các bạn cùng chúng tôi mau chóng giải quyết.
Mình thấy nó rất đẹp. Nhìn vào UserForm này, các bạn có biết đâu là các vấn đề chúng ta cần giải quyết chưa nào?
Bạn cần đăng nhập để thấy hình ảnh