Thông điệp gửi tới các thành viên lần thứ nhất-Admin tuhocvba

tuhocvba

Administrator
Thành viên BQT
Khởi đầu, VBA mang cho tôi nỗi buồn. Tôi nghĩ do thói tự mãn của bản thân mà ra.
Vì vậy, nếu tôi có nghiêm khắc với các bạn, đó cũng là vì các bạn. Tôi nhắc nhở một thành viên nếu không phải là chia sẻ thì đừng khoe khoang.

Bắt đầu công việc trong công ty, tôi gặp hết thất bại này tới thất bại khác. Nếu như các bạn dùng sản phẩm của Nhật thấy thích thú bao nhiêu, thì khi làm việc với họ cảm thấy sao mà họ khó tính thế. Đã có lúc tôi cảm thấy họ thật cứng nhắc.
Thời gian qua đi, tôi nhận ra nhờ thế mà mình trưởng thành. Tôi muốn truyền điều đó lại cho các bạn. Hãy biết ơn những người nghiêm khắc với mình. Điều đó chỉ giúp mình trưởng thành hơn mà thôi.

Cho tới bây giờ, đôi lúc tôi vẫn bị nhắc nhở vì bài báo cáo khó hiểu. 4 năm trước trong một cuộc họp, tôi còn bị nhắc nhở, nên đặt vấn đề một cách logic.
Thứ các bạn nghĩ là hay, là tốt, nhưng thực tiễn không cần nó, thì là vô tác dụng. Tôi truyền điều này cho các bạn.
Gần đây cũng có một Admin nhắc nhở một thành viên, đừng lãng phí thời gian của chính bản thân mình, phải biết yêu thương mình. Ý như vậy là ý tốt, nhưng thể hiện ra câu nói là "Việc đã giải quyết rồi thì không cần phải code thêm". Chúng ta đừng nên làm việc dư thừa. Từng thời khắc qua đi đều rất quý.

Tôi từng tiếc thời gian, quãng thời gian tôi tham gia một website khi tôi còn là sinh viên. Đáng ra quỹ thời gian ấy tôi nên đầu tư học tốt ngoại ngữ. Tôi cũng muốn các bạn như vậy, đừng lãng phí thời gian của bản thân.
Các bạn đam mê VBA, đến với diễn đàn, đọc bài viết. Chúng tôi cố gắng viết thật dễ hiểu, tôi cũng mong các thành viên khi viết bài sẽ nêu cao tinh thần này. Mục đích là giúp các bạn đọc thật nhanh, tưởng tượng vấn đề thật nhanh. Tôi hi vọng một lúc nào đó, các bạn không cảm thấy tiếc quãng thời gian khi tham gia diễn đàn này. Tôi mong các bạn thành đạt. Tôi mong các bạn trưởng thành. Đó là sự thực.

Các bạn có thể cáu giận, tức giận. Tôi hiểu được. Khi bị ban nick hay xóa nick, các bạn bực dọc, tức tối. Tôi hiểu được. Tuyệt nhiên chúng ta không quen biết nhau nên không có thù hằn cá nhân nào ở đây. Tôi muốn các bạn làm việc chuyên nghiệp. Tôi nghiêm khắc với các bạn vì muốn các bạn trưởng thành. Vì muốn tương lai Việt Nam tốt đẹp hơn vì có nguồn nhân lực là các bạn.

Tôi biết kiến thức VBA của các bạn còn yếu, nhưng khi diễn giải hãy trình bày rõ ý, muốn gì, input là gì. Hãy sử dụng hình ảnh nhiều hơn.

Chúng ta cũng là con người. Có lúc sai. Nhưng biết bỏ qua, để tiếp tục sống vui vẻ. Tôi xin lỗi, bởi tôi, mà sinh ra mâu thuẫn không đáng có giữa tuhocvba.net và GPE. Tôi biết nhiều thành viên GPE tham gia ở đây và không có thiện chí gì. Tôi nghĩ các bạn có thể rời diễn đàn này nếu đến đây chỉ để cà khịa. Tôi và các thành viên quản trị khác không tham gia GPE nữa. Chúng ta chấm dứt ở đây.

Tôi cúi đầu xin lỗi trước các bạn. Tôi hứa trên diễn đàn từ nay sẽ chỉ có kiến thức VBA, chia sẻ kinh nghiệm trải nghiệm các môi trường công việc. Các bạn hãy chia sẻ nhiều hơn môi trường công ty của các bạn, để tôi và thành viên BQT hiểu hơn về các bạn.

Một lần nữa, tôi xin lỗi. Mong các bạn bỏ qua. Diễn đàn sắp sang tuổi mới, tôi mong không khí trên diễn đàn từ nay sẽ vui vẻ hơn.