Thiết lập bước nhảy trong vòng lặp for, hoàn thiện file Phân công CBCT

huutinh85

Yêu THVBA nhất
em có 1 file excell ứng dụng trước đây đã nhờ các bác trên này hỗ trợ, đx chia sẻ cho các bạn làm kì thi vừa rồi, khi sử dụng gặp một số vấn đề sau đây :
1- tổng số lượng phòng thi trong file của em là 38 phòng nhưng không đánh số thứ tự bắt đầu từ P1 mà có thể được đánh số bắt đầu bằng 1 số khác ( tùy thuộc vào từng hội đồng thi ) và bước nhảy là +1, em đã thử sửa code nhưng bị báo lỗi
2- Em muốn thay thế GT1 bằng CBCT1, GT2 bằng CBCT2
3- để thuận tiện cho tổ chức các loại hồ sơ thi thì e muốn tích hợp thêm sheet "CS9", CS15", CS14 vào file như mẫu, Lấy dữ liệu từ sheet " Bangphancong" theo môn:
+ tại CS9: Khi chọn môn tại A1 và bấm "Cập nhật" thì sẽ lấy dữ liệu về CBCT1 của môn thi tương ứng ( trong file em ví dụ là môn:1)-
+ tại CS15: Khi chọn môn tại A1 và bấm "Cập nhật" thì sẽ lấy dữ liệu về CBCT1, CBCT2 của môn thi tương ứng ( trong file em ví dụ là môn:1)
+tại CS14: khi chọn "cập nhật" thì sẽ tự động lấy phân công nhiệm vụ từ sheet " Bangphancong" theo chức vụ CBCT1, CBCT2/ Phòng nào theo từng môn
Trên đây là một số khó khăn của anh em và các bạn làm công tác sắp xếp CBCCT, Mong các bác có thể hỗ trợ, chia sẻ cùng anh em để có thể làm tốt công tác trong các kì thi. Cảm ơn các bác rất nhiều!
File em up theo link:

Sửa lần cuối:

Euler

Administrator
Thành viên BQT
Tôi không tìm được lý do để hỗ trợ topic này.
Tool này trước kia đã được BQT hỗ trợ dựa trên yêu cầu của bạn lúc đó. Thời gian code khoảng 1-2 tuần, quỹ thời gian rất lớn, đa phần là để hiểu yêu cầu của bạn. Nếu là giao lưu học hỏi code thì tôi nghĩ chừng đó là đủ rồi.

Có vẻ bạn muốn hoàn thiện Tool giúp bạn, như vậy nên hiểu đây là giao dịch làm theo yêu cầu. Tôi sẽ hỗ trợ nếu bạn ủng hộ diễn đàn số tiền 2 triệu đồng.