Phỏng vấn ngắn NhanSu

vbano1

SMod
Thành viên BQT
Xin chào bạn @NhanSu , thành viên thứ 2 được vinh danh trên diễn đàn vừa qua nhờ có đóng góp cống hiến vào việc hoàn thiện kiến thức hiển thị tiếng việt trên UserForm, Msgbox , InputBox. Bạn bớt chút thời gian, cho phép mình thực hiện phỏng vấn ngắn bạn bằng 2 câu hỏi dưới đây nhé.

Câu hỏi 1: Đâu là điểm bạn thích nhất (ấn tượng nhất) khi tham gia diễn đàn?
Câu hỏi 2: Bạn đánh giá thế nào về môi trường thảo luận hiện nay trên diễn đàn? Điểm tốt và chưa tốt là gì?

NhanSu

SMod
Thành viên BQT
Cảm ơn admin, về điểm ấn tượng nhất mình thấy diễn đàn thi hành kỷ luật rất nghiêm và tích cực biểu dương những đóng góp của thành viên, dù chỉ là những việc nhỏ như bài viết của mình chẳng hạn.
Về môi trường thảo luận, theo mình nên mở thảo luận nhiều hơn, các chủ đề dù đã được giải quyết vẫn nên mở cho mọi người thảo luận thêm. Ví dụ bài này đây là điển hình của lệnh join, nếu dùng ADO sẽ rất đơn giản nhưng vì bài đã khóa nên chịu.

tuhocvba

Administrator
Thành viên BQT
Cảm ơn bạn đã đóng góp ý kiến.

Tạm thời mình đã unlock. Lần sau nếu có ý kiến phát triển, bạn vào box Góp ý và dẫn link để chúng mình mở khóa.

Quy định khóa topic có từ ngày xưa. Chúng mình sẽ xem xét lại quy định.
Quy định đó ở đây:

vbano1

SMod
Thành viên BQT
Cảm ơn @NhanSu đã nêu lên ý kiến.
Và cảm ơn phản hồi kịp thời của bạn ở . Phản hồi này là cần, còn việc code mới thì mình suy nghĩ thế này: Nếu ở lập trường maiban2068, thì có lẽ không muốn thời gian và công sức bạn ấy bỏ ra là lãng phí. Vì vậy mình tiếp nối code bạn ấy mà không phá hủy.
Đọc code người khác thường mất thời gian hơn là tự code. Trong trường hợp này thì mình chấp nhận mất thời gian, giúp tâm nguyện của bạn ấy hoàn thành.
Cám ơn các thành viên như @BKKBG , @sieutocviet3 đã hiểu suy nghĩ ấy và hoàn thành giúp mình.

Trong , hoan nghênh bạn đưa ra lời giải mới, giúp phong phú thêm cách làm. Có thể quan điểm, cách nghĩ của mỗi người khác nhau, nhưng mình thì thấy xót thời gian mà NhanSu bỏ ra. Cũng may là code ngắn. Thông thường, người dùng chỉ cần quan tâm đạt được mục đích của họ, mình cũng vậy. Trừ khi mất quá nhiều thời gian cùng khối lượng công việc, thì cần nghĩ phương án mới.

Dường như NhanSu đang gặp khó khăn trong cách đặt vấn đề: Cái gì cần giải quyết, cái gì không giải quyết cũng được.
Cách làm của NhanSu phù hợp trong hệ thống lý thuyết, phương pháp giải một vấn đề tổng quát, có những hướng đi là...
Nhưng NhanSu lại gặp khó khăn trong diễn đạt và trình bày-dù chỉ qua ít bài viết, nhưng mình cảm nhận thấy vậy.

Chúc bạn trong tương lai sẽ trưởng thành hơn và đóng góp thiết thực hơn nữa trong tương lai. Ngoài ra, có việc này, nếu được, thì mình nghĩ rất phù hợp với NhanSu.

Trong , có rất nhiều topic chưa được giải quyết. Cách làm của NhanSu có lẽ sẽ đáp ứng được mong mỏi cho những người có bài trong Box này. Vậy, nếu có thời gian, mong được bạn giúp đỡ cho Box này.