Phỏng vấn ngắn ducdoom

giaiphapvba

Administrator
Thành viên BQT
Trên diễn đàn đã có topic vinh danh, trong đó bạn là người đầu tiên được vinh danh.
Dưới đây là cảm tưởng của @ducdoom :
Xin cảm ơn Admin @tuhocvba,
Quả thực mình cảm thấy rất bất ngờ và vui sướng khi nhận được sự quan tâm của diễn đàn.
Chúc cho diễn đàn ngày càng phát triển, luôn là một địa chỉ uy tín hàng đầu về VBA tại Việt Nam.
Chúc cho các thành viên luôn duy trì và phát triển được tinh thần tự học và chia sẻ kiến thức tới cộng đồng.
Qua theo dõi, tôi được biết bạn tham gia diễn đàn khá sớm, và thường online cập nhật các bài viết trên diễn đàn. Do đó, việc giải quyết thách thức 01 lần này của bạn, tôi không bất ngờ lắm. Nếu không phải là , có lẽ bạn cũng sẽ giải quyết được các thách thức khác.

Cho phép mình thực hiện phỏng vấn ngắn bạn nhé.
1. Tại sao bạn biết tới diễn đàn? Ex: Qua google, qua bạn bè, qua GPE...
2. Bạn cảm thấy mình trưởng thành hơn khi tham gia diễn đàn hay không? Như thế nào?

Euler

Administrator
Thành viên BQT
Admin tuhocvba (đang đi xếp hàng mua khẩu trang nhưng không mang theo điện thoại) gửi thêm một câu hỏi phỏng vấn tới bạn @ducdoom :
3. Tham gia diễn đàn, bạn thấy chúng tôi đã làm gì tốt và cái gì chưa làm được tốt?

tuhocvba

Administrator
Thành viên BQT
@ducdoom thân mến,
Chúng tôi muốn có nhiều hơn những thành viên như @ducdoom tham gia diễn đàn. Vì vậy, đã đặt ra những câu hỏi trên.
Việc này có thể làm mất thời gian quý báu của bạn, vậy, nếu có thời gian rảnh, bạn có thể lưu tâm và phản hồi lại giúp chúng tôi có được không ạ?
Chúng tôi cảm ơn những đóng góp của bạn trong thời gian qua và xin lỗi nếu những câu hỏi đường đột này làm bạn cảm thấy phiền hà, mất thời gian.

Mong sớm nhận được phản hồi của bạn.

ducdoom

Yêu THVBA
Cảm ơn @giaiphapvba, @Euler@tuhocvba đã đặt câu hỏi.
1. Tại sao bạn biết tới diễn đàn? Ex: Qua google, qua bạn bè, qua GPE...
2. Bạn cảm thấy mình trưởng thành hơn khi tham gia diễn đàn hay không? Như thế nào?
Mình biết đến diễn đàn thông qua GPE
Tham gia tuhocvba.net, mình thấy rất hứng thú với văn hóa tại diễn dàn: cầu tiến, chi tiết, tỉ mỉ và luôn luôn dễ hiểu. Đó thực sự nên là một nguyên tắc cốt lõi của mọi người khi tham gia một diễn đàn cộng đồng. Mình đã học được rằng trình bày dễ hiểu và sử dụng hình ảnh trực quan là một điều quan trọng trong cuộc sống và công việc. Nó đã thay đổi hoàn toàn cách truyền đạt thông tin tới người khác của cá nhân mình. Trăm câu chữ không bằng một hình ảnh trực quan.

3. Tham gia diễn đàn, bạn thấy chúng tôi đã làm gì tốt và cái gì chưa làm được tốt?
Diễn đàn đã và đang làm tốt việc hướng thành viên đến một lối suy nghĩ và diễn đạt thông tin một cách trực quan hơn. Việc này rất đáng khen ngợi vì nó làm tốn khá nhiều thời gian của BQT diễn đàn. Chỉ những con người tâm huyết như vậy mới dành thời gian của mình để giúp đỡ mọi người tốt lên.
Về phần chưa làm tốt thì mình không có ý kiến, vì mình chưa thấy điều gì bất tiện ở diễn đàn cả.

giaiphapvba

Administrator
Thành viên BQT
Cảm ơn @ducdoom đã cho chúng mình thời gian và trả lời những câu hỏi trong topic này.
Mình rất vui khi đọc những cảm nhận của bạn về diễn đàn. GPE là website thành lập sớm, với đông thành viên. Hiện nay GPE đã ngăn cản đường link tuhocvba.net trên website của họ.
Nếu nhiều người tham gia tuhocvba.net, chúng ta sẽ có môi trường thảo luận có nhiều ý kiến hơn, đa dạng cách nhìn hơn dựa trên nền tảng văn hóa thảo luận của BQT diễn đàn tuhocvba.net thiết lập.
4. Bạn có ý tưởng gì giúp chúng mình phổ biến tuhocvba.net tới cho mọi người không?