Nhờ mọi người giúp: Sử dụng hàm Index và Match trong VBA

DinhHocVBA

Yêu THVBA
Xin chào mọi người,
em đang tập viết code VBA, đang gặp vấn đề sử dụng hàm tìm dữ liệu, cụ thể:
Em dùng hàm Index và Match để tìm và gán giá trị cho ô B13 của Sheet2 từ bảng dữ liệu trong sheet3 dựa vào tham số ở ô F6 của sheet2, em sử dụng code như sau:
Mã:
Public Sub PGH()
       Sheets("Sheet2").Cells(13, "B") = Application.WorksheetFunction.Index(Sheets("sheet3").Range("I2:I3"),Application.WorksheetFunction.Match(Sheets("sheet2").Cells(6, "F"), Sheets("sheet3").Range("B2:B3"), 0))

''Sheets("sheet2").Cells(13, "B") = Application.WorksheetFunction.VLookup(Sheets("sheet2").Cells(7, "F"), Sheets("sheet3").Range("A2:V10"), 7, 0)

End Sub
Ban đầu em sử dụng hàm VLOOKUP cũng không chạy được và chuyển sang dùng Index và Match
Mong mọi người chỉ dẫn
Em xin cảm ơn

Sửa lần cuối bởi điều hành viên:

tuhocvba

Administrator
Thành viên BQT
Không có dữ liệu demo, chỉ dựa vào mấy cái này, thật sự không biết phải nói sao với bạn.
================
Bạn có thể bớt chút thời gian để trình bày lại cho dễ hiểu không ạ?

• Nếu bạn không biết cách upload ảnh lên diễn đàn, bạn vui lòng tham khảo topic sau: .
  • Bạn lưu ý phải sử dụng thẻ Code khi viết code trên forum. Xin xem mục 4 trong .
  • Bạn nên nói rõ Input là gì? Output muốn ra sao?
  • Bạn nên có file demo. Bạn có thể upload file lên google drive hoặc mediafire.com rồi dẫn link về diễn đàn.

Một bài viết trình bày dễ hiểu là một bài viết sử dụng hình minh họa trực quan. Một bài viết chỉ toàn chữ sẽ khiến người khác không muốn đọc.

Một bài viết dễ hiểu sẽ giảm thiểu thời gian đọc hiểu cho người khác, bạn sẽ nhanh chóng nhận được hỗ trợ nếu bài viết của bạn là một bài viết dễ hiểu.
Chúng tôi mong bạn hiểu và hợp tác.

DinhHocVBA

Yêu THVBA
Không có dữ liệu demo, chỉ dựa vào mấy cái này, thật sự không biết phải nói sao với bạn.
================
Bạn có thể bớt chút thời gian để trình bày lại cho dễ hiểu không ạ?

• Nếu bạn không biết cách upload ảnh lên diễn đàn, bạn vui lòng tham khảo topic sau: .
  • Bạn lưu ý phải sử dụng thẻ Code khi viết code trên forum. Xin xem mục 4 trong .
  • Bạn nên nói rõ Input là gì? Output muốn ra sao?
  • Bạn nên có file demo. Bạn có thể upload file lên google drive hoặc mediafire.com rồi dẫn link về diễn đàn.

Một bài viết trình bày dễ hiểu là một bài viết sử dụng hình minh họa trực quan. Một bài viết chỉ toàn chữ sẽ khiến người khác không muốn đọc.

Một bài viết dễ hiểu sẽ giảm thiểu thời gian đọc hiểu cho người khác, bạn sẽ nhanh chóng nhận được hỗ trợ nếu bài viết của bạn là một bài viết dễ hiểu.
Chúng tôi mong bạn hiểu và hợp tác.
Cảm ơn ad góp ý, em sẽ trình bày lại câu hỏi