Mong giúp đỡ về tạo Add_in

Thái Phúc

Yêu THVBA
Em có vấn đề này mong diễn đàn giúp đỡ để em hiểu thêm:
Giả sử em có 1 file Excel A đuôi .xlsm bao gồm nhiều Module, Class và form.
Sau khi viết hoàn thành em coppy file A và lưu file vừa coppy đó thành Add_In đuôi .xlam có tên là B để sau này dễ sử dụng.
Còn bản thân File A đó em xóa hết Module, Class và form
Giờ em mở Add In B và file A đó lên thì các sự kiện như Worksheet_Change, Worksheet_BeforeRightClick (Để gọi Form), ... không hoạt động còn các hàm tự tạo thì vẫn ok.
Qua Topic này em muốn các anh chị hướng dẫn em và những người chưa biết về cách tạo 1 add_in bắt đầu từ những bước cơ bản đến ạ.
Em xin chân thành cảm ơn!

V

vothanhthu

Guest
Addin khi tạo sẽ có chứa dữ liệu trong Module, Form, Class,... Nhưng không bao gồm ThisWorkBook và Sheet, các code trong này sẽ bốc hơi ngay khi bạn vừa Save và đóng Addin lại, nếu bạn muốn có một bài hướng dẫn viết Addin cụ thể từ những bước cơ bản thì chờ mình nhé, khi nào có thời gian mình sẽ viết về chủ đề này!

Thái Phúc

Yêu THVBA
Addin khi tạo sẽ có chứa dữ liệu trong Module, Form, Class,... Nhưng không bao gồm ThisWorkBook và Sheet, các code trong này sẽ bốc hơi ngay khi bạn vừa Save và đóng Addin lại !
Em không để code trong ThisWorkBook và Sheet mà em khởi tạo bằng class và dùng Auto-Open để chạy khi khởi động file nên các code này còn nguyên vẹn anh ạ.

V

vothanhthu

Guest
Em không để code trong ThisWorkBook và Sheet mà em khởi tạo bằng class và dùng Auto-Open để chạy khi khởi động file nên các code này còn nguyên vẹn anh ạ.
Bạn đọc thử bài viết này xem
Mình nghĩ bạn đang giống vấn đề họ nói !