Điều khiển ie bằng vba

Trạng thái
Không mở trả lời sau này.

@pipi@

Thành viên mới
cần giúp đỡ )) em mới tự học vba để làm mấy việc auto web. thấy vba hay quá tìm hiểu biết chút chút
đến lúc làm ăn thì gặp vấn đề trình duyệt IE (internet explorer) không load đươc trang web " "
đã thử mấy phiên bản ie khác nhau.
có ai biết chỉ giúp dùm...

bvtvba

Thành viên mới
Bạn phải cài đặt IE11 cho máy tính.
Bạn có thể tham khảo thêm topic này:
Về lý thuyết Vba, bạn có thể tham khảo topic này:

@pipi@

Thành viên mới
mình có thử với IE 11 mới nhất rồi . Bạn thử vào trang web " " xem có được không bạn.
nó mình vào nó không load icon - image - dường dẫn có mấy cái chữ thoi.

bvtvba

Thành viên mới
Nhớ là chọn hai cái này:
Bạn cần đăng nhập để thấy hình ảnh

Tôi thử chạy code này:
Mã:
Sub sample()

Dim objIE As InternetExplorer 'Kieu doi tuong la InternetExplorer

'Tao doi tuong IE(InternetExplorer)
  Set objIE = CreateObject("InternetExplorer.Application")

'Hien thi trinh duyet IE(InternetExplorer)
  objIE.Visible = True

'Truy cap vao dia chi
  objIE.Navigate "https://www.sendo.vn/"

'Menh lenh cho toi khi trang web duoc mo hoan toan
  Do While objIE.Busy = True Or objIE.ReadyState <> 4
    DoEvents
  Loop
   'De mo mot trang web con phu thuoc vao toc do truy cap mang, vi vay lenh tren co nghia la ch? cho t?i khi web ???c load hoan toan.
End Sub
thì thấy trang web được mở ra. Tuy nhiên ảnh không thể load được.
Tôi thử truy cập web bằng cách tự nhập địa chỉ bằng tay và ấn enter thì trình duyệt IE vẫn hiển thị đầy đủ.
Hiện chưa rõ tại sao chạy bằng VBA lại không load được ảnh.

@pipi@

Thành viên mới
cảm ơn bạn nha tớ đã thử nhập tay khá nhiều trình duyệt IE mà không phiên bản nào load được lun.
bạn cho tớ hỏi bạn dùng win nào bao nhiêu bit tình duyệt IE phiên bản bao nhiêu để tớ làm theo xem load được không.
tình duyệt nào cũng load cũng đầy đủ mà có mỗi trình duyệt IE mần ăn thì
load không được trang này " "
bùn thiệt chứ.

thanhphong

Thành viên mới
cảm ơn bạn nha tớ đã thử nhập tay khá nhiều trình duyệt IE mà không phiên bản nào load được lun.
Vấn đề của bạn không phải là VBA, mà là ngay việc vào web bình thường bằng trình duyệt IE cũng không được rồi à?
Tôi dùng win 10 và win 7 vẫn vào bình thường. Cái này thì bạn feedback cho người tạo ra trang web đó thì hợp lý hơn.

@pipi@

Thành viên mới
Vấn đề của bạn không phải là VBA, mà là ngay việc vào web bình thường bằng trình duyệt IE cũng không được rồi à?
Tôi dùng win 10 và win 7 vẫn vào bình thường. Cái này thì bạn feedback cho người tạo ra trang web đó thì hợp lý hơn.
cảm ơn nha - bạn dùng IE win 10 - win 7 vào " " bình thường nhưng load thiếu rất nhiều dùng các trình duyệt như chrome load thì ra đủ thứ lun.
trang web của họ lớn mình feedback họ chửi cho thì chít. mình hỏi chủ đề không liên quan lắm nếu ai biết trang web nó bị là sao thì chỉ dùm mình.

thanhphong

Thành viên mới
Như thế nào là lớn?
Cứ lớn thì không có sai sót à?
Tôi nói rồi, vấn đề bạn hỏi không thuộc phạm vi VBA, hãy đặt vấn đề với trang web đó.
tuhocvba.net cũng là trang web lớn và không có nhu cầu giải quyết vấn đề của trang web khác.

Trạng thái
Không mở trả lời sau này.