Copy từ BS, PL (bảng cân đối kế toán, kqkd) qua file word, sau đó định dạng bằng vba word

wcb2014

Yêu THVBA
Chào các pro! Công việc của e là kế toán, hàng năm e có copy dữ liệu file excel báo cáo tài chính (BS,PL, thyết minh báo cáo TC) qua file word (để in báo cáo ra cho đẹp). Cứ mỗi lần copy từ excel qua word thì table ở word: các dữ liệu số ko fit lại với dữ liệu chữ (trước dữ liệu số luôn có khoảng blank). Sau mỗi lần copy như vậy e lại canh chỉnh thủ công trên thanh menu Tap layout (canh giữa và top) thì lúc đó dữ liệu sẽ fit lại ra dạng bảng hoàn chỉnh. Em sử dụng record macro ở vba word lấy code, nhưng sau khi chạy lại thì VBA word ko chạy canh chỉnh lại được. Em xin đăng chủ đề này để cùng mn tìm phương pháp giải quyết bằng code VBA word, và cũng để phục vụ công việc của e đỡ lặp đi lặp lại nhiều lần.
Em không biết đính kèm file lên đây như thế nào???

tuhocvba

Administrator
Thành viên BQT
Để có thể upload file trực tiếp lên diễn đàn bạn cần nâng cấp lên tài khoản Vip với giá 500k .
Với thành viên thông thường , bạn hãy nén file và upload lên mediafire hoặc google drive rồi kéo link về diễn đàn .