chuyển Sheet lên thanh công cụ trong excel

Trạng thái
Không mở trả lời sau này.

ThanhQuang1510

Yêu THVBA
cho mình hỏi để có cách nào chuyển các sheet ở dưới lên trên thanh cong cụ tương tự như Add in

Đính kèm

vbano1

SMod
Thành viên BQT
Theo như tôi biết thì bạn không thể chuyển được.
Bạn cần đăng nhập để thấy hình ảnh

Tuy nhiên bạn có tạo tab, và chèn các biểu tượng vào đó, ứng với mỗi biểu tượng khi click vào thì các sheet1,2,3,.được mở ra. Và tôi không tưởng tượng được nếu có 200 sheets thì sẽ bố trí 200 biểu tượng ứng với 200 sheets ấy vào đâu?
Bạn có thể nói rõ ý đồ của bạn, chuyển lên để làm gì không ạ?

T

thanhphuongvip

Guest
Theo mình nghĩ, Thật ra cái đó ko phải là chuyển sheet lên đâu, nó là một hệ thống Menu lệnh mà người viết phần mềm tạo ra để thao tác nhanh trên phần mềm, và đặt tên là "PHẦN MỀM QUẢN LÝ NHÂN SỰ...."

Và cái mình chưa biết, là tạo ra đc hệ thống menu như trên :D Nếu bạn nào có bài hướng dẫn thì quá tuyệt :D

Euler

Administrator
Thành viên BQT
Vậy tức là các bạn muốn tạo ra thanh menu như trên, chứ không phải là vác list sheet lên đúng không ạ? Nếu nội dung câu hỏi như vậy, thì đó lại là chuyện khác.
Về vấn đề này thì diễn đàn cũng sớm dịch thôi (tạo tab tùy ý). Nó không phải là bí mật công nghệ gì. Tuy nhiên mong muốn của diễn đàn là nhận được sự ủng hộ của mọi người, có được điều đó, diễn đàn sẽ có thêm động lực dịch thuật ạ.

ThanhQuang1510

Yêu THVBA
Theo như tôi biết thì bạn không thể chuyển được.
Bạn cần đăng nhập để thấy hình ảnh

Tuy nhiên bạn có tạo tab, và chèn các biểu tượng vào đó, ứng với mỗi biểu tượng khi click vào thì các sheet1,2,3,.được mở ra. Và tôi không tưởng tượng được nếu có 200 sheets thì sẽ bố trí 200 biểu tượng ứng với 200 sheets ấy vào đâu?
Bạn có thể nói rõ ý đồ của bạn, chuyển lên để làm gì không ạ?
@vbano1
Thật ra mình muốn xây dựng như vậy để làm cho bộ phận nhân sự sử dụng và đơn giản hóa công việc.

Euler

Administrator
Thành viên BQT
@vbano1
Thật ra mình muốn xây dựng như vậy để làm cho bộ phận nhân sự sử dụng và đơn giản hóa công việc.
Bạn xem topic này, đây chăc là điều bạn cần:
Hãy xem ảnh động ở đầu topic.

B

buiquangthuan

Guest
@vbano1
Cái này hình như là chỉ cần gọi macro sự kiện open workbook được đúng không các anh chị?

tuhocvba

Administrator
Thành viên BQT
Cái này hình như là chỉ cần gọi macro sự kiện open workbook được đúng không các anh chị?
Tùy vào mục đích người sử dụng, muốn macro thực hiện cái gì thì viết code cho macro. đã hướng dẫn đưa thêm một Tab mới vào Excel và cách chèn các macro cũng như biểu tượng vào file.

1. Việc đưa sheet lên là không khả thi và nằm ngoài khả năng của chúng tôi, nếu đó là mục đích của chủ topic.
2. Nếu mục đích là thêm Tab mới và chèn các biểu tượng cũng như macro ứng với các biểu tượng thì chúng tôi đã có .

Topic này sẽ khóa ở đây. Chúng tôi không còn kiến thức nào khác để trình bày trong topic này.

Trạng thái
Không mở trả lời sau này.